Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Review เครื่องดื่ม Greentea Latte ของ ajstar ค่ะ กับ happy new year ๒๕๕๓ ชาวก้นครัวทุกท่าน  

ก่อนอื่น ขอสวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๓ ห้องก้นครัวก่อนนะค่ะ  ขอให้เพื่อน ๆ มีสุขภาพแข็งแรง  ได้ทานอาหารอร่อย ๆ  หน้าที่การงานเจริญขึ้นนะค่ะ

ปีใหม่นี้ ajstar ไม่ได้ไปใหนเนื่องจากมีงานค้างเยอะต้องเอามาทำที่บ้าน วันนี้ขอหยุดงานผ่อนคลายซักวันค่ะ   ว่าง ๆ  เลยชง ชาเขียวทานเองเพราะสวนตัวชอบมากค่ะ   ขอเอามา review ให้กับเพื่อน ๆ นะค่ะ  เผือใครสนใจชงทานเองหรือเอาไปชงขายก็ได้ค่ะ

สิ่งที่ต้องงเตรียม

1.ชาเขียวค่ะ ชาที่ ajstarใช้ชงจะเป็นชาเขียวมัชชะจากญี่ปุ่ณแท้ ๆ เลยค่ะ รสชาติที่ชงออกมาเหมือน brand ดังที่เพื่อน ๆ นิยมทานกันอยู่

จากคุณ : ajstar
เขียนเมื่อ : วันปีใหม่ 53 11:20:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com