Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++++ ช่วยเด็กตาดำๆหน่อยค่า ... น้ำปูนใส ภาษาอังกฤษ?????? ++++  

พอดีหนูต้องพรีเซ็นท์วิธีทำกระทงทองเป็นภาษาอังกฤษ.. ซึ่งวิธีทำหลายๆอย่าง หนูแปลเองคร่าวๆ และมีคำศัพท์อีกหลายคำที่หนูไม่แน่ใจ และไม่ทราบ จึงอยากรบกวนพี่ๆห้องก้นครัวช่วยทีค่า
1 น้ำปูนใส ภาษาอังกฤษว่า.......
2. กระดาษซับมัน (ใช้เวลาซับของทอดอ่ะค่ะ) ภาษาอังกฤษว่า...
3. พิมพ์สำหนับทำกระทงทอง ภาษาอังกฤษว่า.......(รูปด้านล่าง)
4. กระทะทองเหลือง ภาษาอังกฤษว่า....
5. ผักชีไทย สามารถใช้คำว่า Pasley ได้ไหมคะ?

การนวดแป้ง ใช้คำว่า Thresh flour แบบนี้ถูกต้องแล้วรึป่าว

ขอขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะคะ ขอให้ปีใหม่นี้เป็นปีที่มีแต่ความสุข ความเจริญ ร่ำรวย สวย หล่อ กันทุกคนนะคะ

เครดิตภาพจาก.. http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=pookhakae&month=02-2006&date=18&group=11&gblog=11

จากคุณ : BlinkyStardust
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 53 14:42:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com