Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากทราบวิธีชงชาให้อร่อย เหมือนที่เค้าขายกันครับ  

คือว่าได้ไปซื้อชาสตอเบอรี่มาดื่ม ที่ร้าน ฟ้าย เบเกอรี่มาครับ

ดื่มแล้วติดใจในรสชาติมากๆ เปรี้ยว หวาน กลมกล่อม
พอดีผมเห็นชาที่ชง เป็นยี่ห้อ Dilmah ครับ

ผมจึงไปซื้อมาชงดื่มเองที่บ้าน โดยชงชา ใส่กับน้ำตาลแดงเท่านั้น

ปรากฎว่า ไม่อร่อยเลยครับ มันไม่กลมกล่อง เปรี้ยวหวาน เหมือนกับที่ทานมา

อยากจะทราบว่า มีเคล็ดลับ หรือวิธีชงอย่างไรครับให้รสชาติเหมือนที่ร้าน

อ้อ .. ที่แมคค่าเฟ่ ชาราสเบอร์รี่ก็อร่อยครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

จากคุณ : งงแท้ แม้ไม่ทาอะไร
เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 53 19:36:39 A:118.172.61.89 X: TicketID:226471

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com