Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถาม ร้านอาหารที่เกาหลี ครับ ใครช่ำชอง หรือไปถูกใจมา รบกวนบอกทีครับ  

พอดีมีคนที่ห้อง Blue Planet เค้าแนะนำให้มาขอข้อมูลที่ห้องนี้น่ะครับ

จะไป 14-21 มกราคมนี้แหละ คราวที่แล้วก็เพิ่งไปเมื่อเดือนตุลาคมปีที่ผ่านมาเอง
แต่ว่าก็กินร้านไปทั่ว มีอยู่ร้านนึงหลงเข้าไป เป็นเนื้อกระทะ สั่งหมูสามชั้นมา
เค้า ยกมาให้ 6 ชิ้น เราก็นึกว่าเป็นบุฟเฟ่ต์ ที่ไหนได้ แค่จานเดียว ราคา 70,000 won ( 2,000 บาท) โอ้ย บ้าไปแล้ว แค่ 6 ชิ้นเอง ดีนะที่มีพวกกิมจิเยอะ ไม่ไหวๆ

คราวนี้เลยอยากทราบร้านอาหารบ้างครับ
แหล่งที่จะไปมีดังนี้
1. นัมแดมุน (พักอยู่ที่นี่ Seoul Backpackers)
2. มยองดง
3. ดงแดมุน
4. เกาะนามิ

ที่อยากกินก็พวก อาหารทั่วๆไป  ไก่คาลบี้(ยังไม่ได้กิน)  เนื้อกระทะ(แต่เรากินหมู)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ แล้วจะเอารูปมาลงให้ดู ^&^

"(1) ซัมกยับซาล หมูย่างเกาหลี
(2) พูแดจิแก แกงไส้กรอกกับแฮม อร่อยดีมากค่ะ ไม่ควรพลาด
(3) คัมจาทัง ต้มกระดูกหมู เผ็ดนิด ๆ ของเกาหลี"
พวกนี้หาได้จากที่ไหนอ่ะครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : Nonfocus
เขียนเมื่อ : 10 ม.ค. 53 20:39:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com