Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรื่องเหล้าๆ  

จริงๆแล้วผมกำลังตามหาข้อเขียน ที่เคยอ่านในส่วนของคอลัมภ์ขำขัน ลงตีพิมพ์ในหนังสือขายหัวเราะเมื่อน๊าน นานมาแล้ว

ข้อเขียนที่ว่าพูดถึงสุราชนิดต่างๆ ไว้อย่างน่าฟังและมีอารมณ์ขันทีเดียว แต่น่าเสียดายที่หาไม่เจอครับ แต่ก็ไหนๆก็หามาเป็นกระบุงแล้ว เลยเอามาเผยแพร่ให้คนอื่นได้อ่านมั่งดีกว่า

โดยธรรมชาติแล้วสำหรับคนไทย เหล้าก็คือเหล้า ไม่มีแยกประเภทใดๆ ผสมโซดา น้ำ น้ำแข็งก็เมากันได้ทุกงานไป หวังว่ากระทู้นี้จะทำให้รู้จักสุรามากขึ้นนะครับ

ปล. ทั้งนี้และทั้งนั้น ไม่ได้สนับสนุนให้ดื่มนะครับ ที่สำคัญเลยคือ เมาไม่ขับครับผม

จากคุณ : pixelchio
เขียนเมื่อ : 13 ม.ค. 53 20:58:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com