Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไม่เป็นผู้ดีเลยอ่ะ กินข้าวหมดจาน นิ่กะจะล้างจานเให้เขาหรือเปล่าเนี่ย  

คำพูดจากสาวออฟฟิศนึงย่านวิภาวดีรังสิตที่นินทา นศ ฝึกงานโต๊ะข้างๆครับ

ผมก็นั่งอยู่ข้างๆโต๊ะบรรดาเจ้พวกนี้ เห็นแล้วทุเรศครับ

จะเป็นผู้ดีต้องสั่งข้าวราดแกงแล้วกินเหลือ 3 ใน 4 ใช่มั้ย

อยากถามว่าสั่งราดสามอย่างทำไม ถ้าไม่อยาก....เยอะ

อีกคนก็กินเย็นตาโฟ เหลือค่อนชาม อีกคนก็ตักแค่ 2-3 คำไม่กินแล้ว

ผมว่าพฤติกรรมของพวกเจ๊พวกนี้มันต่ำ เน้นว่า ต่ำ เลยนะครับ

อันดับแรกคือ นินทาเรื่องชาวบ้านหรือเราๆท่านๆที่เรียกว่า ส ใส่ อะไรเติมเอาเอง

ยกตัวเองเป็นผู้ดี ผมอยากจะด่าให้หาหนังสือสมบัติผู้ดีมาอ่านจริงๆ

อันดับสองคือ กินแค่นิดเดียวก็ไม่กินแล้ว อย่างงั้นไปซื้อขนมปังกินดีกว่ามั้ย

บอกตรงๆว่าเสียดายแทน คนไม่มีข้าวจะกิน

ขอบอกเลยว่าผู้ชายอย่างผมมองแล้วคุณหมดค่าไปเลย ถึงแม้จะหน้าตาดีก็เหอะ

เพิ่มอีกโพสที่ 70 และจะไม่เขียนอะไรที่กระทู้นี้แล้วนะครับ
ใครที่จะว่าจะด่าหรือจะชมก็สุดแต่ใจของท่าน
ผมเขียนเพราะอยากเขียน ผมอยากแสดงความคิดเห็นอย่างเต็มที่
พวกคุณก็มีสิทธินั้นเหมือนกันครับ ตามสบายเลยครับ

แก้ไขเมื่อ 15 ม.ค. 53 00:31:28

จากคุณ : Mbell
เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 12:46:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com