Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@Niu's On Silom@@ พึ่งไปมาตอนปีใหม่  

ช่วงคริสมาสที่ผ่านมาผมได้มีโอกาสไปทานที่ Niu's On Silom ซึ่งเป็นร้านอาหารสไตล์อิตาเลียนบนถนนสีลมกับแฟนมา ก่อนไปผมก็พยายามหารีวิวของร้านนี้แต่ก็พบว่าไม่ค่อยมีคนทำเอาไว้ แต่ไม่เป็นไร ยังไงผมก็ยังอยากไปเพราะหนึ่งคือที่นี่มีดนตรีแจ๊สเล่นสดที่ชั้นล่าง ซึ่งผมเป็นคนที่ชอบฟังเพลงแนวนี้อยู่แล้ว สองคือผมอยากจะไปจิบไวน์ซะหน่อย สามคืออยากพาแฟนไปเปลี่ยนบรรยากาศบ้าง

ขอออกตัวก่อนนะครับว่า วันนั้นใช่กล้องเก่าถ่าย ภาพเลยอาจไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ อีกอย่างคือผมไม่ค่อยได้ถ่ายวิวนอกร้านเท่าไหร่(กลัวเค้าหาว่าพวกบ้านนอกเข้ากรุง 55+) ส่วนใหญ่จะถ่ายเท่าที่ถ่ายได้จากโต๊ะ

จากคุณ : Arthus
เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 53 22:14:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com