Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>> ครัวต่างแดน ... ล๊อบเสตอร์ซอสมะขาม & ช็อคบอล ... >>>  

สวัสดีค่ะ สมาชิกก้นครัว
ทั้งหน้ากระทู้ หลังไมค์ หรือผู้ที่ผ่านมาอ่าน

วันนี้ เอาอาหารไฮโซมาฝากค่ะ
ขอเป็นคน รวยไม่ทน จนไม่นาน สัก 1 วันนะคะ

แบบว่า เมื่อวานไปหาซื้อของใช้ที่ซุปเปอร์ฯ ข้างบ้าน
คุณสีมา เหลือบไปเห็นเจ้าล๊อบสเตอร์ อยู่ในตู้แช่แข็ง
เค้ารู้ว่า ติ๋วชอบกิน แต่มันแพง และปกติ ไม่เคยเห็นมีขาย

ดูราคาแพ็คละ 10.59 ยูโร น้ำหนักประมาณ 300 กรัมค่ะ
คุณสีมา หยิบใส่ตะกร้าเลย
แบบว่า ไม่ยอมให้ติ๋วตัดสินใจนาน
เพราะว่า...ถ้าตัดสินใจนาน จะไม่เอา 555

จากคุณ : หมู (ตัว) อ้วน
เขียนเมื่อ : 15 ม.ค. 53 01:27:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com