Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ริวิวครั้งแรก กับเพื่อนๆชาวการ์ฟิลด์  

ปีที่แล้วได้มีโอกาสไปมีทติ้งกับเพื่อนๆชาวกระทู้การ์ฟิลด์ แห่ง เฉลิมไทย

ไปกินอาหารทะเลหลังรามกันเจ้าค่ะ แล้วก็เลยเดินไปซื้อเมี่ยงปลาทับทิมมานั่งหง่ำๆกันด้วย

จริงๆแล้วเราเป็นคนแนะนำร้านเองแหล่ะ แต่เราแนะนำอีกร้านนะ เป็นร้านที่ติดกับหลังรามจริงๆ แบบว่านั่งกับพื้นอ่ะ ปูเสื่อน้ำมันด้วย แต่ว่าร้านนั้นกลับไม่มีในวันที่ไป หน้าแตกไปเลย

ยังดีนะ มีร้านนี้อยู่รสชาติอร่อยด้วย เลยพอแก้หน้าได้ แต่เมี่ยงปลาทับทิมยังอร่อยเหมือนเดิม ยังดีๆ หน้าไม่แตก โฮะๆ

โชคดีว่ามีตากล้องมือดีคือคุณ "เหมียวสีส้ม" ไปด้วย เลยได้รูปมาฝากเพื่อนๆกัน

เราถามคุณ เหมียวสีส้ม ว่าได้ลงรูปหรือยัง เธอบอกว่ายัง แล้วก็บอกให้เราลงแทนให้หน่อย เพราะเธอก็ไม่รู้จะลงยังไง ไม่เคยรีวิวมาก่อนเช่นกัน

ข้าน้อยก็ไม่เคยรีวิวร้านอาหารเจ้าค่ะ ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ด้วยนะ

เครดิตรูปจากคุณ เหมียวสีส้ม เจ้าค่ะ ในรูปจะมีลายเซ็นของคุณเหมียวสีส้มไว้พร้อมแล้วนะคะ

เชิญรับชมได้ในความคิดเห็นถัดไปเจ้าค่ะ

***เวร เพิ่งมาเห็นว่าเขียนตก หัวข้อต้องเป็นอย่างนี้สิ แงๆๆๆ แก้ไม่ได้

ริวิวครั้งแรก มีทติ้งกับเพื่อนๆชาวการ์ฟิลด์ [ร้านอาหาร]

แก้ไขเมื่อ 18 ม.ค. 53 22:07:11

จากคุณ : Rita_Bunny
เขียนเมื่อ : 18 ม.ค. 53 21:22:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com