Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<Spinnecker>> พาชิมบุฟเฟ่ต์อาหารไทยราคาน่าคบหาแต่ไม่ค่อยมีใครรีวิว ร้าน "บุษราคัม"  

สวัสดีครับทุกท่าน วันนี้พอมีเวลามารีวิวปล่อยของดองอีกแล้วครับผม หลังจากใช้เวลาประมาณ 15 นาที เลือกที่รักมักที่ชังว่าจะเอาร้านไหนมาปล่อยออกไปก่อนเพื่อนก็ตกลงใจเลือกเอาร้านนี้มีรีวิวครับ

เหตุผลแรกคือดองมาตั้งแต่เดือนกันยายนปีก่อนแล้วครับ ขืนดองนานกว่านี้รับรองลืมหมดแน่ๆว่าจะบรรยายอะไร 555 ส่วนอีกเหตุผลนึงก็คือรีวิวนี้ยาวพอสมควรเลยครับ ทำให้มีสิทธิ์จะได้เสื้อไปใส่เท่ห์กับเค้าบ้าง (อีตาโด้ได้ไปเป็นโหลแล้วมั๊ง)

ร้านที่ว่านี่ก็คือร้าน "บุษราคัม" ครับผม เป็นร้านอาหารไทยที่เปิดขึ้นมาในบริเวณเดียวกับร้านอาหารจีนมีชื่อในซอยทองหล่อชื่อร้าน Royal Kitchen นั่นเองครับ ซึ่งที่อยู่ปัจจุบันของ Royal Kitchen นี้ก็ได้ต่อมาจากร้านอาหารญี่ปุ่นชื่อ AKANE ที่ปิดกิจการไปอีกทีนึงครับ ถ้าใครอยู่แถวนี้คงเคยทานกันนะครับ ผมว่าเมื่อซัก 10 ปีก่อนร้าน Akane อร่อยกว่า Fuji ซะอีกครับในราคาพอๆกัน แต่เสียดายดันปิดไปซะก่อน

สำหรับร้าน Royal Kitchen ไม่รู้ว่ามีใครเคยรีวิวไปรึยังนะครับ แต่โดยส่วนตัวผมว่าร้านนี้ก็ธรรมดาๆครับ อร่อยตามมาตรฐานไม่มีอะไรโดดเด่น ไม่ค่อยได้กินเท่าไหร่ แต่ก่อนชอบมีโปรโต๊ะจีน 1 แถม 1 ไม่รู้เดี๋ยวนี้ยังมีอยู่รึเปล่า

แต่วันนี้เราจะมาชิมร้านอาหารไทยที่เปิดอยู่ในบริเวณเดียวกันครับ ซึ่งเปิดบริการแบบบุฟเฟ่ต์ซะด้วย เป็นบุฟเฟ่ต์อาหารไทยล้วนๆที่ไม่ค่อยมีใครทำกันซักเท่าไหร่ ด้วยราคาแค่หัวละ 250 บาทรวมน้ำเปล่า หลายๆคนอาจไปทานตามโรงแรมเล็กๆบางแห่งได้และยังได้ทานอาหารหลายๆแนวอีกด้วย แต่สำหรับผมราคา 250 บาทกับอาหารไทยที่รสชาติพอใช้ได้แบบนี้ผมว่าคุ้มดีเหมือนกันครับ ที่สำคัญคือกินแล้วไม่เลี่ยนดีด้วยครับ

มาลองชมกันเลยละกันนะครับว่ามีอะไรน่าสนใจบ้าง

ปล. รีวิวนี้อาจะเป็นรีวิวสุดท้ายแล้วนะครับสำหรับช่วงนี้ เพราะอีกสองสามวันผมจะย้ายที่ทำงานแล้ว กว่าจะได้มารีวิวอีกทีคงต้องรอให้งานใหม่เข้าที่เข้าทางก่อนนะครับ อาจจะเป็นอาทิตย์แหล่ะครับ แห่ะๆ

จากคุณ : Spinnecker
เขียนเมื่อ : 25 ม.ค. 53 20:54:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com