Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[เข้ามาแนะนำร้านก้วยเตี๋ยว] ประทับใจมากค่ะเลยเอามาบอกต่อ (ร้านอยู่ที่ลำปางจ้ะ)  

บอกก่อนนะคะตอนไปไม่ได้เอากล้องไปไม่มีรีวิว อ่ะคะ

เกริ่นก่อน:

พอดีมีโอกาส ได้ไปเที่ยวบ้านเพื่อนที่ลำปางค่ะ บ้านเพื่อนอยู่ในตัวเมืองแล้วคุณพ่อ
เพื่อน พาไปกินก้วยเตี๋ยว ไกลมากกกจากบ้านเพื่อนก็ 13 กิโลอ่ะค่ะ ทีแรกก็คิด
ว่าทำไมพ่อเพื่อนพามาไกลจังจะ อร่อยสักแค่ไหนเชียว  ปรากฏว่า

เข้าเรื่องดีกว่า:
พอถึงปุ๊บ ร้านก็ปกติค่ะ เดินเข้าไปหาที่นั่งได้เลยแต่คนเยอะมากไปตอนเที่ยงๆ

มีพวกนักศึกษาและคนทำงาน ก็ไปนั่งสั่งข้าวซอย เพื่อนสั่งก้วยเต๊๋ยว พ่อเพื่อนสั่ง

ก้วยเตี๋ยวไก่  น่ากินมากค่ะ รสชาติ อร่อยมาก ไก่นุ่มแบบว่าละลายอ่ะ จริงๆนะ

ข้าวซอยที่นี้เข้มข้นมากค่ะ คือไม่เหมือนที่เคยกินแถวเชียงใหม่เลย ข้นกะทิมากราคาไม่แพงด้วยค่ะ

ที่เล่ามาคืออยากจะแนะนำให้เพื่อนห้องนี้ใครผ่านไปมา ลองแวะไปชิมได้นะคะ

ที่ตั้ง:
ร้านจะอยู่ตรงข้ามกับวัดมิ่งเมืองมูล เยื้องกับมหาวิทยาลัยราชมงคลล้านนาวิทยาเขตลำปาง เป็นทางผ่านไปเชียงรายน่ะคะ ติดถนนเลย หน้าร้านจะมีศาลาริมทางสีเขียว
จำได้แม่นเลย อยากแนะนำมากค่ะ อร่อยมาก

ชื่อร้านถามแล้วไม่มีค่ะ แอบถามพนักงานชลประทาน และข้าราชการที่มานั่งทานโต้ะข้างๆ  เค้าบอกว่าเรียก"ร้านป้าเล้ม" คนแถวนั้นจะรู้จักดีค่ะ

ปล. จขกท ปกติอยุ่ห้องเฉลิมไทย กะเครื่องแป้งนะคะ พอดีเจอร้านดีๆเลยอยากจะแนะนำให้เพื่อนก้นครัวน่ะคะ ใครอยู่แถวนั้นลองแวะไปแล้วมาเล่าให้ฟังมั่งนะคะ

ปล2.เจ้าของกระทู้จะไปบ้านเพื่อนอีกอาทิตย์หน้าเดี๋ยวจะมา รีวิวให้ชมนะคะ คราวนี้จะเอากล้องไปถ่ายรูปด้วย ^_^

แก้ไขเมื่อ 27 ม.ค. 53 18:55:37

จากคุณ : คิมยุริ
เขียนเมื่อ : 27 ม.ค. 53 18:51:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com