Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++++++++++++++++++Butterscotch Meringue Bars และ อวดต้นคริสมาสต์ตามคำเชิญของป้าอ้วนค๊า++++++!!!!!!!!!!  

บาร์ชนิดนี้ทำบ่อย  เพราะว่าคุณพ่อชอบค่ะ  บอกว่าอร่อยดี มีถั่วกรุบๆกรอบๆโรยหน้าด้วย  เคยทำให้พี่สาวทาน  พี่ก็บอกอร่อย  :P

สูตรจากหนังสือ BAKING easy to make great home made  ได้เป็นของขวัญนานแล้ว  ราคาที่ลดแล้วเหลือแค่ 5.99 $ เท่านั้นเอง   ได้ใช้ประโยชน์จากหนังสือเล่มนี้มาก  สูตรขนมบ้านๆแต่อร่อยถูกใจค่ะ  

สูตรจากหนังสือเล่มนี้   ไม่ผิดหวังเลยค่ะ  ทั้งเค้ก  มัฟฟิน บาร์  พาย   อร่อยๆๆ  ถูกใจ   แต่มีข้อแม้ว่า  เป็นสูตรที่เราดัดแปลงแล้วนะคะ   เพราะว่าตำราฝรั่ง   ขนมในสูตรเค้าจะหวานมากๆ  ต้องปรับลดลงทั้งในตัวแป้ง  และ ไส้หรือท้อปปิ้งเลย

อย่างในสูตรบาร์ที่ทำนี้  ก็จัดการลดน้ำตาลเช่นเคยค่ะ :D

ใครที่ชอบขนมประเภทนี้  ลองทำดูได้นะคะ

จากคุณ : ดอกการะเวก
เขียนเมื่อ : 27 ม.ค. 53 19:24:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com