Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพื่อนๆ มีเทคนิคในการทำครัวซองต์ยังไงให้เนยไม่ทะลักเวลารีดแป้งบ้างคะ  

เรากำลังหัดทำครัวซองต์ค่ะ เราใช้เนยสดในการทำ แต่เวลารีดแป้งทีไร
เนยทะลักออกมาทุกทีเลยค่ะ เคยลองรีดแล้วเอาไปแช่เย็น แล้วนำกลับ
มารีดใหม่ก็ยังเยิ้มออกมาอยู่ดี ลองเอาไปอบก็แข็งแป้งไม่เป็นชั้นเลย
ตอนนี้เริ่มท้อแล้วค่ะ เพื่อนคนไหนมีเทคนิคดีๆ รบกวนแนะนำเราหน่อยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : puffy-puppy
เขียนเมื่อ : 5 ก.พ. 53 18:05:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com