Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

--Hot Fudge Brownie-- ใส่ลูกเกดเยอะๆ  

พึ่งทำเมื่อวานนี้ พึ่งหัดทำขนมเมื่อหนึ่งเดือนมานี่เองอ่ะค่ะ เพราะที่บ้านไม่มีเตาอบ โชคดีนะทำครั้งแรกก้อออกมาดีอ้ะผิดคาดเลย นึกว่าจะแบบเละๆอะไรงี้ แฟนบอกอร่อยมาก

สูตรนะคะ
1.ไข่ 4 ฟอง
2.น้ำตาล 220 กรัม
3.วานิลลา 1 ชช.
4.Dark Chocolate 220กรัม
5.เนย 100 กรัม
6.แป้งอเนกประสงค์หรือแป้งเค้กก้อได้ค่ะ 150 กรัม(น้อยกว่า๙็อคโกแลตอีก)
7.เกลือ 1/2 ชช.
8.ผงฟู 1 1/2 ชช.

วิธีทำค่ะ
เตรียมส่วนผสมให้พร้อม ร่อนแป้งผงฟูเกลือ
อุ่นเตาอบ 180 c
ตีไข่ เติมน้ำตาลทีละนิด เติมวานิลลา พักไว้
ละลายเนยกับช็อคโกแลต ใส่ชาม ตั้งบนน้ำร้อนนะคะ ระวังช็อคโกแลตไหม้ คนจนละลายดี
เทใส่ชามไข่ คนให้เข้ากัน
ใส่แป้ง คนๆๆๆๆๆ
ใส่ลูกเกด อัลมอน อะไรก้อได้ที่อยากกิน

อบประมาณ20นาที แต่เรากลัวไหม้อ่ะค่ะ เปิดดูทุกสิบนาที สูตรนี้ทำง่ายอร่อยเข้มข้นมากกกกกกก
ไม่มีที่ตีไข่ก้อทำได้ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 05 ก.พ. 53 19:33:13

จากคุณ : NooGambum
เขียนเมื่อ : 5 ก.พ. 53 19:23:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com