Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++++++++++รวมภาพอาหารและเบเกอรี่ ตามรอยพี่หนุ่ย หัวใจอบอุ่นค่ะ ++++++++!!!!!!!!!!!!!  

สวัสดีค่ะ  :P

ตั้งแต่เริ่มเข้ามาเป็นสมาชิกก้นครัวตั้งแต่กลางๆปี  2550  จนกระทั่งปัจจุบันนี้   ได้ทำอาหารและเบเกอรี่มานำเสนอไปไม่น้อยทีเดียว   โดยเฉพาะในหมวดอาหารนะคะ

แต่เบเกอรี่  ส่วนมากจะเอารูปมาโชว์มากกว่า  :)

ไฟล์รูปที่เก็บเอาไว้มันมากมายเหลือเกิน   จนคิดอยากจะกำจัดทิ้งอยู่ร่ำๆ  พอดีวันก่อนเห็นพี่หนุ่ยรวบรวมผลงานมาจัดแสดง   เลยเกิดแรงบันดาลใจอยากจะทำบ้างค่ะ  555  

รูปที่หายไปในการซ่อมคอมพ์ครั้งก่อนก็จำนวนมาก  น่าเสียดายจัง  ไม่ได้เซฟเอาไว้เลย  แต่ไม่เป็นไรค่ะ  ยังมีของมาปล่อยอีกเพียบเลย   ไปขุดมาตั้งแต่ยุคบุกเบิกโน่นนนนนนนนนน  :P

รูปไม่ได้จัดเรียงก่อนหลังหรือแยกเป็นหมวดหมู่นะคะ  จะสลับกันไปมา   จะได้ดูด้วยความเพื่อความเพลิดเพลินไง   กร๊ากกกกก

โพสต์รูปเสร็จก็คงจะทำการลบรูปทิ้งหมด   ให้คอมพ์มันมีพื้นที่โล่งๆบ้าง   ไม่ได้คิดอยากเก็บเอาไว้อีกแล้ว   คิดว่ามันรกคอมพ์มากกว่าค่ะ   และอีกอย่างก็ยังคิดที่จะโพสต์ไปเรื่อยๆ  คงจะมีรูปใหม่ๆเข้ามาอีกเยอะเลย ^__^

ขอบคุณมิตรภาพดีๆจากเพื่อนๆและแฟนขับ(ไล่???)ทุกๆคนในก้นครัวที่ให้กำลังใจด้วยดีเสมอมาค่ะ

รักนะ  จุ๊บๆๆ

================================

ปล  รูปทั้งหมด  80% น่าจะเคยเอามาโพสต์แล้วนะคะ   แต่หลายๆรูปไม่ได้มีโอกาสนำมาโพสต์เพราะมันเป็นอาการของเมนูครึ่งๆกลางๆ เหมือนที่ป้าอ้วนเคยนำมาเสนอไปแล้ว

แก้ไขเมื่อ 06 ก.พ. 53 19:37:45

จากคุณ : ดอกการะเวก
เขียนเมื่อ : 6 ก.พ. 53 19:17:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com