Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

~ ทำไม ช๊อคโกแลต ของหนูถึงละลายง่ายอย่างนี้อ่ะค่ะ ฮือๆๆ ~  

สวัสดีค่ะ

พอดีเกิดแรงฮึดจะทำช๊อคโกแลตแจกเพื่อนฝูงอ่ะ (แฟน บ่ มี เฮ้อออ)

ก้อไปซื้อช๊อคโกแลตมาตุ๋นอ่ะค่ะ แล้วซื้อบล๊อครูปหัวใจมาใส่อ่ะค่ะ คนขายบอกให้ แช่ช่องฟรีซ แล้วเอาออกมาเหมือนน้ำแข็งอ่ะคะ

คือมันก้อออกแบบน้ำแข็งนะคะ แต่มันละลายง่ายอ่ะค่ะ (ถึงจะอร่อยก้อเหอะ อิอิ) เลยสงสัยว่า เพราะใส่ Milk Chocolate หรือเปล่าอ่ะคะ แล้วทำไงมันถึงจะไม่ละลายง่ายอ่ะค่า ใครมีสูตรมั่งอ่ะคะ แหะๆๆ

ขอบคุณนะคะ ^_^

จากคุณ : หัวใจสีดำ รองเท้าสีชมพู
เขียนเมื่อ : 7 ก.พ. 53 20:57:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com