Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(",)+++++ เก็บตดเที่ยวไทย.....กินกุ้งแม่น้ำตัวใหญ่...ร้านต้นน้ำ@บางปะอิน จ. อยุธยา+++++(',')  

แว้กกกกก!!!  ขออนุญาตแก้หัวกระทู้เป็น "เก็บตก" นะคะ (เวรกรรม งานเข้าแต่หัววันเลยตรู) มันแก้ที่หัวกระทู้ไม่ได้อ่าาาาาาาาาา

ลอยกระทง  หวัดดีจ่ะ วันนี้จะพาไปกินกุ้งแม่น้ำที่อยุธยาค่ะ

พอดีมีโอกาสได้ไปเที่ยวพระราชวังบางปะอิน....ไม่ได้ไปมาสิบกว่าปีได้แล้วมั้ง
ทุกอย่างยังสวยงามเหมือนเดิมค่ะ วัดวาอารามในอยุธยาก็ยังเหมือนเดิม

คราวนี้ดีหน่อย ได้แวะกินกุ้งแม้น้ำแท้ ๆ สด ๆ ตัวโต ๆ มาคราวนี้คุ้มเลยค่ะ
เป็นการกินกุ้งแม่น้ำตัวใหญ่ครั้งแรกในชีวิตของไอ้น้ำหวานเลย อร่อยมากกกกก  แพงไปนิดแต่ก็คุ้มค่ะ
กุ้งแม่น้ำไทยอร่อยกว่า Lobster ของฝรั่งเป็นล้านเท่า เฮ้ออออ!!!  พูดแล้วอยากกินอีก

พอดีร้านนี้พี่ก้อย  Jekyll and Hyde แนะนำมาค่ะ และที่สำคัญคืออยู่หน้าวังพอดี หาไม่ยากเลย
อาหารอร่อย บรรยากาศก็ดีค่ะ ติกแม่น้ำเลยล่ะ ชอบ ๆ ๆ

ไปกินกันเลยจ้า

แก้ไขเมื่อ 08 ก.พ. 53 00:58:48

จากคุณ : prinzessin
เขียนเมื่อ : 8 ก.พ. 53 00:42:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com