Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ooo(กระทู้เด็ก ตจว.) อยากกิน "จาวมะพร้าว" จังเลยค่ะ..แต่มาอยู่กรุงเทพไม่รู้จะไปหากินที่ไหน มันมีขายมั้ยคะooo  

ตามหัวข้อเลยค่ะ

สมัยก่อนอยู่เพชรบูรณ์ ได้กินบ่อยๆ มีความสุขมาก อร๊อย อร่อย...

เวลาเดินไปหลังบ้านจะเจอลูกแห้งๆตกอยู่ ก็ไปขอให้คนที่บ้านช่วยเฉาะให้กิน

แต่ตอนนี้มาอยู่กรุงเทพกันทั้งบ้านแล้วค่ะ...ไม่มีให้กินแล้ว (ไม่ได้กินมาสิบกว่าปีแล้ว คิดถึงจัง)

ไม่รู้ว่าจะไปหากินได้ที่ไหน T_T....

ถ้าอยากกินนี่ ต้องไป ตจว. อย่างเดียวเลยเหรอคะ T_T

มะขวิดอีก ตอนเด็กๆก็ชอบกิน มันรสเปรี้ยวๆแปลกๆดีนะ...บางทีในโรงเรียนจะมีรถเข็นเข้ามาขาย

นึกถึงของกินที่ชอบสมัยเด็กแล้วมีความสุขอ้ะ...อยากกินอีกกกก

แก้ไขเมื่อ 13 ก.พ. 53 11:26:35

จากคุณ : stacynarak
เขียนเมื่อ : 13 ก.พ. 53 11:24:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com