Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

"กวนอา" เฮ้อ กลุ้มใจ มันเยอะมากกกกกกกกก  

เมื่อวานเพิ่งไปทานร้าน"กวนอา"ริมถนนพระรามสามมาคับ  ไม่ทราบมีใครเคยทานหรือเปล่า  คือ  พอเข้าไปปุ๊ปรู้เลยว่าร้านนี้ต้องอร่อย  เพราะหน้าคาคนทานนี่  พะยี่ห้อมาเลยครับว่า  ไม่สนน้ำสนแต่เนื้อ  อิ  อิ  คือส่วนใหญ่เป็นคนเชื้อจีน  อายุกลางๆคน  กับ ครอบครัวใหญ่ๆ  ส่วนใหญ่มามากกว่าห้าคนขึ้นไป  ส่วนผมไปกันแค่สามคน  ถามน้องคนเสิร์ฟว่าจานใหญ่มากไหม  เพราะเห็นโต๊ะอื่นจานและปริมาณอาหารมหาศาลมาก  ถามน้องคนเสิร์ฟว่ามีจานเล็กมั้ย  น้องยิ้มแล้วบอกว่าจานเล็กก็ยังใหญ่ค่ะ  อืม  เอาวะ  เหลือก็ห่อกลับ  เลยสั่ง ปลาเปรี้ยวหวาน  ไก่อบเกลือ ข้าวผัดปู  แฮ่กึ๊น  ถามน้องว่าเยอะยัง  น้องยิ้มๆบอกว่าดูก่อนดีกว่าค่ะพี่

เออ  ไก่ครึ่งตัวมันเยอะมากกกกกกครับ เลี่ยนหน่อยถ้าคนไม่ชอบมันๆ เนื้อหนาปึ้ก  กินกะข้าวมัน อร่อยดีครับ  แต่ไม่มีซุบให้ล้างคอ

ปลาเปรี้ยวหวานรสชาติดีครับ  มาเป็นชิ้นๆ แต่ผมไม่ค่อยชอบที่มีหนังติดมาด้วย  แต่ก็อร่อยครับ รสเข้มดี

ข้าวผัดปู  เทพพพพพพ มากกกกกกกกกกครับหอมกระทะ  รสกำลังดีไม่ต้องปรุงน้ำปลาซีอิ๊วเลยครับ

แฮ่กึ้นมาหนึ่งจานมีหกลูก  แต่ละลูกประมาณลูกเทนนิส (เว่อร์ไปนิด  ประมาณไข่เป็ดครับ) กุ้งเป็นกุ้งครับ  อร่อยแหละ

เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปมา  เพื่อนๆเคยไปทานไหมครับ ผมเพิ่งไปครั้งแรก  ช่วยแนะนำจานอื่นๆบ้าง  คราวหน้าจะได้สั่งบ้าง  ผมไปสามคนต้องห่อไก่กลับ  แต่เซ็งตรงคนน้อยสั่งได้ไม่เกินสี่อย่าง  ขนาดนี้ก็ท้องจะแตกแล้วครับ  ร้านนี้นอกจากไก่แล้วอะไรเด็ดครับ  รบกวนเซียนช่วยแน่นำหน่อยครับ

แก้ไขเมื่อ 14 ก.พ. 53 20:16:02

แก้ไขเมื่อ 14 ก.พ. 53 20:15:14

จากคุณ : ผู้ชายซอยสิบ
เขียนเมื่อ : 14 ก.พ. 53 20:12:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com