Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนผู้รู้ ถามเรื่องเตาอบอุตสาหกรรม + เครื่องนวดแป้ง 2 แขน ค่ะ  

ส่วนตัวชอบทานค่ะ แต่ตู้ที่บ้านมีแต่ตุ้อบเล็ก ๆ ค่ะ เวลาอบ คุีกกี้ หรือขนมปังที ต้องแบ่งอบหลายๆ ครั้งมาก ๆ ค่ะ แล้ว ตอนนี้ นวดแป้งไม่ไหวค่ะ เพราะต้องเลี้ยงลูกด้วย เลยอยากรบกวนถามค่ะว่า

ตู้อบแบบ อุตสาหกรรมนี่ (มันมี พัดลมในตัวเปล่าค่ะ ที่ เขาว่ามัน มีลมร้อนอะไรเยนี่ย ไม่รู้จักเลยค่ะ) มัน สามารถ อบได้เหมือนกับเครื่องเล้ก ๆ ที่เราเคยใช้หรือเปล่าค่ะ พอดีเพื่อนบอกว่า มันมีระบบ ลมร้อยหรืออะไรด้วย เราเลยเริ่ม งง

เครื่องนวดแป้ง 2 แขน มันมี ขนาดหลายขนาดใช่มั้ย ค่ะ

คืออยากจะลองทำขายนิดหน่ยอในหมู่บ้านด้วยนะค่ะ อยากทราบว่า จะซื้อขนาดไหนดีค่ะ ทั้ง 2 อย่างที่ว่ามาเลยค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

จากคุณ : sa_momy
เขียนเมื่อ : 21 ก.พ. 53 17:09:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com