Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

** ส่งการบ้ารพี่จุ๋ม แม่สลิ่ม + พี่หน่อง wee_nong ค่า **  

วันนี้ฟิตมากค่ะ เอากระทู้ที่สองมาฝาก

วันนี้ส่งการบ้านครีมชีสโฮมเมดกับพี่หน่องแล้วเอาครีมชีสนั้นไปทำ japanese lourless cheesecake มาส่งการบ้านพี่จุ๋มต่อ

ครีมชีส

1. นมสด 1 ลิตร เหมียวได้แค่ 946 เองค่ะ ใช้ของเมจิโกลด์แบบไขมันตู้ม ๆ แต่ไม่ได้ถ่ายรูปมานะคะ
2. โยเกิร์ตแบบธรรมดา ไม่ low fat ของดัชชี่ 1 ถ้วย (ที่เค้าขายนะคะ ไม่ใช่ถ้วยตวง)

เอานมใส่หม้แล้วต้มให้ได้ 60 องศา ซึ่งเหมียวไม่มีเทอร์โมมิเตอร์ พี่หน่องบอกว่าก็ดูให้พอมีควันลอยขึ้นมา เหมียวก็ลองดูค่ะ กะให้มันร้อนซักหน่อย

ครั้งแรกที่ทำไม่กล้าให้มันร้อนมาก แค่พอมันอุ่น ๆ เหมียวก็เทโยเกิร์ตลงไปแล้ว แต่ครั้งที่สองนี่ใจกล้าขึ้น เลยปล่อยให้มันนานหน่อยค่ะ แต่ยังไม่เดือดนะคะ

จากคุณ : jadecut
เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 53 12:23:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com