Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Review : ข้าวหน้าหมูทอดทงคัตสึมือใหม่ ในบ่ายวันอาทิตย์ครับ^^  

จากอาทิดย์ที่แล้วที่ผมได้รีวิวการทำไข่พะโล้ไป

http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D8906796/D8906796.html

คอมเม้นของทุกๆคนในห้องก้นครัวทำให้ผมอยากจะรีวิวอาหารต่อไปเรื่อยๆเลยครับ ^_^

วันนี้ ผมเลยจะมารีวิว ข้าวหน้าหมูทอดทงคัตสึ
เป็นเมนูที่ผมคิดว่าหลายๆคนคงชอบทานกันนะครับ ^^

สิ่งที่ต้องเตรียม มีดังนี้ครับ

1. เนื้อหมูสันนอก
2. ไข่ไก่ 2 ฟอง
3. หอมใหญ่หั่นบางๆ
4. ต้นหอม
5. แป้งสำหรับชุบทอด, เกล็ดขนมปัง
6. น้ำมันสำหรับทอด
7. ซอสแม็กกี้ 2 ช้อนโต๊ะ, น้ำสต็อก, น้ำตาล 1 ช้อนชา

แก้ไขเมื่อ 28 ก.พ. 53 22:12:34

จากคุณ : Black Melody
เขียนเมื่อ : 28 ก.พ. 53 18:12:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com