Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แทนคำขอบคุณ...หลายคำชมที่ได้รับมา ขอยกให้กับ "แม่แมว a little catz" ค่า ขอบคุณจริงๆค่ะ  

เราได้รับภารกิจทำคัพเค้กใช้ในงานแต่งงานของเพื่อนสาวค่ะ แล้วก็ไม่เคยทำคัพเค้กในงานแต่งงานมาก่อน
งานนี้เป็นงานแรกเลย แต่คุณเพื่อนก็ยังไว้ใจให้เราทำเค้กให้ ตรงนี้ต้องขอบคุณเพื่อนคนนี้มากๆ ที่ให้โอกาสและเชื่อใจกัน^^

ตอนแรกต้องบอกตรงๆเลยว่า กลุ้มใจ และกังวล กลัวจะทำออกมาได้ไม่ดี คิดไปสารพัดค่ะ แต่...ก็ได้แม่แมวอ้วน a little catz คนนี้ล่ะค่ะ^^
ที่คอยให้คำปรึกษา ชี้แนะ แถมหาถ้วยอบคัพเค้ก พร้อมแสตนด์สวยๆ ให้เราอีก แม่แมวเป็นธุระให้ ทั้งๆที่ออเดอร์เพียบ
แต่ก็ยังปลีกเวลาช่วยจัดการให้เราได้ ไม่รู้จะตอบแทนน้ำใจดีๆจากแม่แมวได้ยังไง ได้แต่ทำครีมพัฟไปให้ ซึ่งก็ไม่รู้ว่าจะถูกปากแม่แมวหรือเปล่า
(หวานไปไหมหนอ แป้งแข็งไปหรือเปล่า แม่แมวรู้ไหมว่าเราเกร็งมากเลยนะ เหมือนกับส่งข้อสอบปลายภาคเลยล่ะ)

หลังเสร็จจากงานแต่งงาน เจ้าสาวบอกกับเราว่า ทุกคนในงานแต่งชอบขนมของเรามาก เค้าว่าอร่อยและก็สวย  ส่วนตัวเราดีใจมาก
เพราะนี่ถือเป็นคัพเค้กงานแต่งงาน งานแรกของเรา มันสร้างกำลังใจให้เราอยากจะทำต่อไปเรื่อยๆ และเราอยากจะแบ่งปันความสำเร็จนี้ให้กับแม่แมวด้วย

เราขอพูดจากใจเลยว่า ดีใจที่มีโอกาสรู้จักกับแม่แมวนะ ถึงเวลาจะผ่านไป 2 ปีกว่าๆแล้ว แม่แมวก็ยังเป็นคนที่น่ารักและนิสัยดีเหมือนเดิม
เอื้อเฟื้อเผื่อแผ่เพื่อนๆอยู่เสมอ เราจึงไม่แปลกใจเลยที่แม่แมวจะมีคนรักและหวังดีกับแม่แมวอย่างมากมาย (เราคนนึงด้วยล่ะ^^)  
เราขอบคุณแม่แมวที่ให้ความช่วยเหลือ และเป็นแรงบันดาลใจในการทำเบเกอรี่นะ และขอขอบคุณพี่เหมียวหล่อด้วยนะคะที่แอบช่วยแม่แมวอยู่ อิอิ

รัก a little catz นะจ๊ะ

จากคุณ : ม่าเหมี่ยวจอมแก่น
เขียนเมื่อ : 1 มี.ค. 53 15:59:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com