Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เตาอบเอ๋ยเตาอบ (Build - in)ใครกำลังจะซื้อเตาอบมาแชร์ข้อมูลกันจ้า vote  

แฮ่ ๆ ช่วงนี้เพื่อน ๆ หลาย ๆ คนอาจจะได้หลังไมค์จากเรา แบบว่าจะซื้อเตาอบใหม่ค่ะแต่เป็นคนซื้อของยากมากกกกกกก
เลือกนู่นนั่นนี่อยู่ได้ ก็เลยต้องรบกวนขอข้อมูลจากเพื่อน ๆ

หลังจากได้ข้อมูลมาแล้วตอนแรกก็เล็ง Fagor ไว้ค่ะ แต่แม่หลิ่มบอกว่าให้ไปที่ Homepro ดูของจริงเลย แล้วก็บอกพนักงานว่ายังไม่ซื้อวันนี้ขอแคตตาล็อคมาศึกษาก่อน

เราไปดูทั้ง Homepro + Homework เลยค่ะ แถวบ้านเรา 2 เจ้านี่อยู่ฝั่งตรงข้ามกันไปทีเดียวเก็บมัน 2 ร้านเลย
เสียอย่างเดียวบุญถาวรได้แต่ผ่าน ไม่มีรถไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่เลยไม่ได้ไปดู

ไปถึงก็เจอหลายยี่ห้อมาก (สวย ๆ ทั้งนั้นอ่า แอบน้ำลายสอ ฮ่าฮ่าฮ่า) จะบอกว่ารู้จักแค่2-3 ยี่ห้อ
ตัวโชว์เค้าก็จะมีแค่ยี่ห้อละ 1-2 รุ่นเท่านั้น บางรุ่นที่เราสนใจก็ไม่โชว์ซะงั้น
เราบอกเค้าว่างบ 10000 - 20000 บ.

เซลล์ทั้ง Homepro + Homework เชียร์ยี่ห้อ Tecnogas มาก ๆ เลยอ่ะ
คิดว่าเค้าคงได้ % จากยี่ห้อนี้กันนะ เพราะเซลล์ทั้ง 2 บอกเราว่าเค้าโทรขอส่วนลดให้เราได้ด้วย ประมาณ 5 - 7 %

แต่ด้วยความที่ไม่รู้จักยี่ห้อนี้เลยยยย ก็เลยจด ๆ ข้อมูลมาก่อน แล้วก็ไปจับ ๆ ดูของจริง

รุ่นที่เค้าแนะนำก็ราคา17900 บ. รุ่น TNPMN586G (Homework)
เราไปเปิดๆ จับ ๆ ดูก็โอนะคะ ถูกใจเลยหล่ะ มี 6 โปรแกรม มีไฟล่างอย่างเดียวด้วย ถ้าเทียบกับ Fagor 5H-104 X1 แล้วก็ชอบกว่าเยอะค่ะ ดูทนทานกว่า แต่ก็นะแพงกว่า 4000 บ. ของ Fagor ไม่มีโปรแกรมไฟล่างอย่างเดียวด้วย

ใจเราเริ่มเปลี่ยนยี่ห้อแล้ว อิอิ
ในรูปนี่รุ่น TNPMN586G ค่ะ

จากคุณ : บาบิบูเบะ...แปลงกายเป็นบูริน
เขียนเมื่อ : 3 มี.ค. 53 13:55:02

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com