Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

* * * * Brownie Banana Cheesecake* * * * ค่ะ  

ยังติดลม อยู่กับ cheesecake  อยู่ เพราะทำง่ายมาก  ก็ยังคงเหมือนเดิมของยาก ยาก ทำไม่เป็น  

brownie ตัวนี้ เป็นสูตรของคุณวรรณ(แมวอ้วน) จาก A Little Catz's Weblog  ในเว๊ปนี้มีขนมน่าทำหลายอย่างมากค่ะ   ขนมของคุณวรรณสวยงามทุกชิ้น   แต่วันนี้ขอลอง ตัวนี้ก่อน  เห็นครั้งแรก ก็อยากลองทำเลย เพิ่งมีโอกาสได้ลอง  คิดว่ายังทำไม่ได้ดีเท่าไหร่

web ของคุณวรรณ ที่นี่ค่ะ   http://alittlecatz.com/

ดูที่ Best Cocoa Brownie

>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>
แต่ตัว banana cheesecake   เป็นของคุณก้อย  cake maker  ชอบที่มีใส่กล้วยด้วยค่ะ หอมดี   เคยทำครั้งนึงแล้วติดใจ  จึงขอเปลี่ยนจาก สูตรคุณวรรณมาเป็นตัวนี้แทน  คราวหน้าจะลองสูตรของคุณวรรณ นะค่ะ

วันนี้ ขอส่งการบ้าน คุณวรรณ  และ คุณก้อย  cake maker  ทั้ง 2 คนค่ะ

เหมือนเดิม   ขอบคุณทั้ง 2 คน ทีมีสูตรขนมอร่อยๆ มาให้ทำกันค่ะ

จากคุณ : flowerkale
เขียนเมื่อ : 3 มี.ค. 53 15:28:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com