Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

tomato'kitchen ขอเสนอเค้กสปันจ์นมสดกับซอสส้มแมนดารินเ(Sponge cake with Mandarin orange sauce)ปรี้ยวหวานชื่นใจค่ะ vote  

สวัสดีค่ะ ไม่ได้เข้าห้องก้นครัวซะนานเนื่องจากเจ้าตัวเล็กปิดเทอมแล้วค่ะ กว่าจะเปิดก็เดือนพฤษภาเลยค่ะ
เหนื่อยสุดๆไม่มีเวลาแว๊บมาทำขนมเลยค่ะ  บ่นมาซะนานเข้าเรื่องดีกว่าค่ะ    
เค้กตัวนี้เป็นเค้กสปันจ์ส้มสูตรคุณแหม่ม tiara เป็นเค้กส้มในตำนานแห่งห้องก้นครัวค่ะ
เนื้อสัมผัสจะนุ่ม....เบา ละลายในปาก หอมนุ่มรสชาติเบาๆค่ะ
ส่วนซอสส้มเป็นสูตรของคณ จอย Jonuuค่ะ
ยุ้ยใช้น้ำส้มซันควิกเข้มข้นรสแมนดารินค่ะ รสชาติหอมเข้มข้น ให้สีสวยค่ะ
ได้ซอสหวานอมเปรี้ยวหอมกลิ่นส้มแมนดาริน เข้ากันได้ดีกับตัวเค้กค่ะ
ส่วนหน้าตกแต่งให้สวยงามด้วยเนื้อส้มสด ตรา Dole ค่ะ อร่อยและสะดวกค่ะ  

รวมกันกลายเป็นเค้กนุ่มๆเบาๆบวกกับตัวซอสเปรี้ยวอมหวานและเนื้อส้มสดหวานเย็นชื่นใจค่ะ
เค้กตัวนี้ทานได้เรื่อยๆไม่เลี่ยนค่ะ เหมาะกับหน้าร้อน ยิ่งช่วงนี้อากาศแปรปรวนยังไงรักษาสุขภาพด้วยนะคะ
พอดีวันนี้ยุ้ยทำเค้กให้เพื่อนสนิทสมัยเรียนมหาลัยค่ะ  ฉลองวันเกิดและปริญญาโทพร้อมกันค่ะ
เลยทำเค้ก 2 ก้อน 2 แบบค่ะ เป็นเค้กชอกโกแลตหน้านิ่มกับ เค้กส้ม

แก้ไขเมื่อ 09 มี.ค. 53 22:19:26

แก้ไขเมื่อ 09 มี.ค. 53 21:58:28

จากคุณ : tomatoyui
เขียนเมื่อ : 9 มี.ค. 53 21:53:43

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com