Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*******ปัญาการตีวิบปครีมค่ะ********* vote  

ตีวิบครีม ใช้เวลาประมาณกี่นาที ถึงใช้ได้คะ ไม่แน่ใจน่ะคะ เคยอ่าน ๆ กระทู้เก่า  ๆ บอกว่า ระวังอย่าตีนานเกินไป จะละลายกลายเป็นครีม ทดลองตีวิบปครีม ด้วยความเร็วสูงประมาณ 2-3 นาที ทยอยใส่ไอซิ่งลงไป พอแข็งตั้งยอดไม่หยดเหมือนตีไข่ขาว แล้วก่หยุด ตีความเร็วต่ำอีก 1 นาที น่ะคะ แต่มีปัญหาว่า พอปาดแล้ว ไม่แข็งตัว ไม่ทรงตัว ต้องใส่ไว้ในตู้เย็นตลอดน่ะค่ะ แล้วทำยังไง ถึงจะตั้งข้างนอกได้ ไม่ละลายคะ หรือว่า เป็นเค้กที่ต้องแช่เย็นไว้คะ
               ถ้าเราใส่เจลาตินลงไป จะช่วยได้มั้ยคะ เมื่อคืนทำเค้กสตรอเบอรี่น่ะคะ ติดปัญหาวิปครีมนี้ แต่ใช้วิธี ใส่กล่องโฟมมา แล้วให้เพื่อน ๆ รีบทาน ก่อนที่จะละลาย เพื่อน ๆ ชมกันว่าอร่อย ทุกคนค่ะ
                ขอบคุณสูตรอร่อย ๆ ที่ห้องนี้ค่ะ แต่เราอยากแก้ปัญหาวิปครีมน่ะคะ ขอบคุณนะคะ

แก้ไขเมื่อ 10 มี.ค. 53 09:58:17

จากคุณ : mic.mine
เขียนเมื่อ : 10 มี.ค. 53 09:57:35

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com