Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กิมจิ (อีกแล้ว) แวะเอาสูตรมาฝากค่ะ จากชาวเกาหลีเลย vote  

สวัสดีค่ะ  

ปกติอยู่ห้องงานฝีมือนะคะ  แต่ก็แวะเข้ามาห้องนี้บ้างค่ะ  พอดีวันก่อนทำกิมจิ  แถมไปโพสต์ไว้ที่ห้องงานฝีมือให้เพื่อนๆชิมกัน  

เลยขออนุญาตโพสต์ที่นี่ด้วยละกันนะคะ  เผื่อมีคนสนใจ   เหมือนกับว่าเคยเห็นมีคนหาสูตรอยู่บ่อยๆนะคะ  

สูตรก็มีหลายวิธีแล้วแต่คนนะคะ  

พอดีว่าเป็นคนทำกิมจิอร่อยมากๆ เอิ๊กๆ  (เขินแฮะ)  พอดีว่าแฟนเก่าชาวเกาหลีสอนมากะมือเลยค่ะ  ....พิมพ์ไปเหลียวหลังไป....สามีอยู่อ่ะป่าว   เดี๋ยวมีงอน....5555

เพื่อนๆ ที่เคยชิม  ต่างบอกว่าอร่อยกว่าบางร้าน

ใครไม่เชื่อต้องลองทำดูนะคะ

จากคุณ : รักแม่นะคะ
เขียนเมื่อ : 10 มี.ค. 53 15:49:58

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com