Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Chubby Lawyer Cafe' - ครัวทนายอ้วน - แกงเขียวหวานไก่สูตรของยายครับ vote  

ยายของผมชื่อยายอังกาบ อยู่คง เป็นคนจังหวัดนนทบุรีโดยกำเนิดครับ ยายของผมไม่ใช่คนรวยอะไร เป็นชาวสวนธรรมดาๆ แต่อยากให้ลูกๆเรียนหนังสือเยอะๆ เพราะฉะนั้น น้าๆ ของผมถึงได้เรียนหนังสือกันทั้งนั้นครับ

เด็กๆผมใกล้ชิกับยายมากๆครับเพราะโรงเรียนประถมของผมอยู่ใกล้บ้านยาย เวลาไปเรียนพิเศษที่โรงเรียนตอนปิดเทอมเลิกครึ่งวันก็จะกลับไปอยู่บ้านยายก่อนครับ กิน นอน เล่น อยู่ที่บ้านยายจนเย็น

ผมชอบช้อนปลาเข็มที่บ้านยายมากๆ บ้านยายเป็นบ้านสวน มีท้องร่องสวนเยอะ น้ำในท้องร่องใสมากครับ มีปลาเข็ม ปลากัด เยอะมากๆครับ อีกอย่าง ท้องร่องบ้านยายมีดอกบัวเยอะมากๆครับ ชอบเอามาเล่น หอมดีครับ

ยายผมอายุ 95 แล้วยังแข็งแรงอยู่ครับ เดินเหินได้คล่องแคล่ว .... อยากให้ยายแข็งแรงไปอย่างนี้นานๆครับ

แกงเขียวหวานไก่สูตรของยายผมนี่พิเศษกว่าคนอื่นครับเนื่องจากว่าน้ำพริกที่ทำนั้นจะใส่เครื่องเยอะกว่าคนอื่นๆ ทำให้ถึงแกงจะมันแค่ไหนก็ไม่รู้สึกเลี่ยนครับ

วันนี้ทำแกงเขียวหวานสูตรยาย....จ๋า... มาอวดครับ

จากคุณ : ทนายอ้วน
เขียนเมื่อ : 13 มี.ค. 53 15:42:36

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com