Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ส่งการบ้านด้วยคน*],, ครั้งแรกในชีวิต! Mango Swirl Cheesecake แถม Oreo Choco-Peanut Cheesepie vote  

สวัสดีค่า นี่เป็นรีวิวครั้งแรกในห้องก้นครัวเลยนะคะ ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่า ^o^

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ คุณพี่บ่งบ๊ง กับคุณพี่ดาวจ๋า ด้วยนะคะ
ที่ทำให้จขกท.ทำเบเกอรี่ชิ้นแรกในชีวิตสำเร็จ(อร่อยด้วย)ค่ะ

ปกติชอบแอบเข้ามาดูพี่ๆมือโปรรีวิวเบเกอรี่อยู่บ่อยๆ
แต่ก็ไม่เคยทำเองซักกะที เพราะที่บ้านไม่มีเตาอบเลยค่ะ
วันก่อนเข้ามาเห็นCheesecakeฝีมือพี่ๆหลายคนแล้วน่ากินมากๆ แถมไม่ต้องใช้เตาอบ
ช่วงนี้ปิดเทอมอยู่ เลยชวนพี่สาวมาเข้าครัวช่วยกันทำค่ะ
(แต่ก่อนอื่นต้องเข้าซุปเปอร์มาเก็ตก่อนใช่มั้ยล่ะคะ =] )
หลังจากใช้เวลาอยู่ครึ่งวัน ก็ได้ผลงาน2ชิ้นออกมาชมโลกค่ะ

*แก้คำผิดค่ะ

แก้ไขเมื่อ 14 มี.ค. 53 23:55:41

แก้ไขเมื่อ 14 มี.ค. 53 22:53:38

จากคุณ : SoRn*sunshine
เขียนเมื่อ : 14 มี.ค. 53 22:37:27

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com