Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

.............CHOCOLATE CHIPS COOKIES VOL. I ........... vote  

สวัสดีค่ะ ห่างหายไปจากการรีวิวนานมากๆ ^^"

วันนี้เลยถือโอกาสช่วงหัวค่ำก่อนลงครัวมารีวิวค่ะ ตั้งแต่หลังปีใหม่ก็ไม่ค่อยได้ทำขนมเท่าไหร่ค่ะ อารมณ์เบื่อๆ

แล้วก็ปวดหัวมากๆๆ เวลาปวดทีก็ทรมานเหมือนกัน มันเต้นตุบๆ ต้องนอนพักถึงจะหาย เป็นมากช่วงปลายๆอาทิตย์ที่ผ่านมา สงสัยว่าจะเครียดมากไปหน่อยT_T

คุ้กกี้ชอคโกแลตอันนี้เกิดตอนที่ดรีมคุยกับพี่จ๋า Bean Spout ค่ะ วันๆก็คุยกันไปเรื่อย กดดูสูตรขนมไปเรื่อยๆ ดรีมก็อ่านไม่ค่อยออก ส่วนใหญ่ส่งกันไปมา แล้วถามพี่จ๋าเอาว่า เค้าบอกอร่อยป่าว 555

สูตรนี้ได้มาจาก Food Network ค่ะ เมื่อก่อนไม่เคยรู้จัก มารู้จักได้เพราะพี่แพท งาขาว นี่แหละค่ะ

สูตรที่พี่แพทลงอร่อยนะคะ ไม่ใช่ว่าไม่อร่อย เพียงแต่ ดรีมชอบคุ้กกี้ชอค  ชิฟ ที่แบบไม่ใส่อะไรเลย อุดมไปด้วยชอคโกแลตชิฟโดยแท้

ตอนนี้ก็เลยรวบรวมที่เค้าบอกว่าอร่อยไว้ส่วนนึงตอนนี้ก็พยายามจะลองทยอยทำค่ะ ตุนของไว้เรียบร้อย

กว่าที่จะเลือกสูตรนี้มาเป็นสูตรนึงที่จะลองทำ ขอบอกว่า พยายามอ่านรีวิวก็เเล้ว รวมถึงอ่านบล๊อกของคนที่เคยลองทำแล้ว มั่นใจว่าไม่เททิ้งแน่ เลยลงมือค่ะ

~~~~ท้า ดา~~~~~

Alton Brown's Chewy Chocolate Chip Cookies
from FoodNetwork.com

จากคุณ : cookery-girl
เขียนเมื่อ : 15 มี.ค. 53 20:15:51

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com