Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<Spinnecker>> มาตามสัญญากับร้านอาหารที่หน้าตาล้ำยุค Octospider@Pasaya Ratchaburi  

สวัสดีคร้าบพ่อแม่พี่น้อง วันนี้หาเวลากลับมารีวิวตามสัญญาได้อีกแล้วครับผม ดีใจซะจริงเลย สามสี่วันมานี่งานยุ่งจริงๆครับ ลูกค้าเข้ามาตรวจโรงงานวันเว้นวันเลยทีเดียว วันนี้ก็เพิ่งตรวจโรงงานไปแต่บังเอิญเสร็จเร็วก็เลยมาตั้งกระทู้ได้ครับ

วันนี้ก็เอาร้านที่ได้เคยสัญญาไว้มาให้ชมกันครับ เป็นร้านอาหารเท่ๆ ออกแบบโดยสถาปนิกชาวอิตาลีครับ หน้าตาดูแล้วไม่น่าเชื่อว่าจะเป็นร้านอาหารด้วยซ้ำ ดูเหมือนกับพวกสถานีอวกาศซะมากกว่าครับ แต่อาหารที่ขายกลับเป็นอาหารไทยรสชาติอร่อย แถมราคาไม่โหดมากอีกต่างหาก

ร้านที่ว่าชื่อว่าร้าน Octospider ครับ ตั้งอยู่ในพื้นที่ของโรงงานทอผ้าชื่อดังของประเทศไทยที่จังหวัดราชบุรี ชื่อว่าโรงงาน PASAYA ครับผม ซึ่งโรงงานนี้เป็นโรงงานผลิตผ้าทอที่ชาวโลกรู้จักดีเลยครับ ขนาดว่าชาวต่างชาติระดับราชวงศ์ของประเทศแถบยุโรปบางประเทศยังสั่งไปใช้ในพระราชวังแบบยกเซ็ทเลยครับ ซึ่งจุดเด่นของโรงงานนี้อยู่ที่อาคารแต่ละอาคารครับ เพราะมีการออกแบบอาคารแต่ละหลังได้สวยงามมากๆครับ บรรยากาศโดยรอบก็ร่มรื่นน่าทำงานซะจริง เสียดายไม่ได้จบมาด้านนี้ไม่งั้นจะมาสมัครทำงานที่นี่ซะเลย 555

ก่อนจะเข้าเนื้อหารีวิว ผมขอเอารูปอาคารต่างๆของที่โรงงานมาให้ชมก่อนละกันนะครับเพราะประทับใจมากๆ แถมมีอาคารที่ได้รางวัลจากสมาคมสถาปนิกสยามอีกด้วยครับ

ปล. รูปอาคารต่างๆผมเอามาจากเว็บของ PASAYA นะครับ เพราะถ่ายเองแล้วไม่สวยเท่าของจริง 555

จากคุณ : Spinnecker
เขียนเมื่อ : 18 มี.ค. 53 20:07:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com