Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สามีไม่กินอาหารทะเลไม่กินปลา(ง่ายๆทุกอย่างที่อยู่ในน้ำค่ะ)แล้วเกิดอยากลองกินปลาขึ้นมาควรทำอะไรให้เค้ากินดีค่ะ vote  

คือว่าสามีดิฉันไม่เคยชอบอาหารทะเลไม่ชอบกินปลา เค้าบอกว่ารสชาติเหมือนกินน้ำทะเล

พอดีตอนนี้ย้ายบ้านมาอยู่โปรตุเกสไปไหนมาไหนก็มีแต่ปลากับอาหารทะเล ที่โปรตุเกสไม่นิยมห่ออาหารกลางวันไปกินเองส่วนมากจะไปกินข้าวกลางวันกันตามร้านอาหารโปรตุเกสซึ่งส่วนมากจะเป็นปลา เธอเคยห่อข้าวกลางวันไปแต่เพื่อนร่วมงานทั้งหมดแห่กันไปกินที่ร้านเธอบอกว่าจะเอาข้าวกล่องไปนั่งกินในร้านก็กระไรอยู่ เลยประมาณว่าเข้าเมืองตาหลิ่วต้องหลิ่วตาตามนะคะ

เค้าเลยมีความคิดอยากพยามกินขึ้นมาบอกว่าจะได้ไม่ต้องคอยกังวลเวลาต้องไปกินข้าวกับเพื่อนร่วมงาน ทีนี้เค้าขอให้ดิฉันทำเมนูปลาให้เค้ากิน ปัญหาก็คือดิฉันเป็นคนทำกับข้าวไม่เก่ง เลยไม่รู้ว่าควรจะเริ่มด้วยเมนูไหนดีที่แบบทำง่าย อร่อย รสชาติไม่คาวมาก

รบกวนท่านๆพ่อบ้าน แม่บ้าน ผู้เชี่ยวชาญเรื่องอาหารการกิน ชี้แนะด้วยนะคะ ถือว่าสงสารมือใหม่หัดทำกับข้าวแล้วกันนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : Nerine
เขียนเมื่อ : 19 มี.ค. 53 22:32:24

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com