Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ย่างเบคอนโดยใช้ "เตาอบไฟฟ้า" ทำอย่างไรคะ vote  

เพิ่งซื้อเตาอบไฟฟ้ามาใช้ค่ะ ขนาดเท่าเตาไมโครเวฟค่ะ (มีปรับ ไฟ บน-ล่าง,อุณหภูมิสูงสุด 230 องศาค่ะ)

อยากถามว่า...

1. ย่างพวก เบคอน, ไส้กรอก -->
      A. ใช้อุณหภูมิเท่าไร & นานเท่าไรคะ & ปรับไฟอย่างไร
      B.ย่างบนตะแกรงที่เค้าให้มาเลยรึเปล่า? หรือ ต้องใส่จานก่อน

2. สัญลักษณ์ปรับไฟ มันมี แบบขีด กับ แบบหยัก  มันคืออะไรคะ

3.หากน้ำมัน หรือ เศษอาหาร โดนหลอดที่ให้ความร้อน จะอันตรายรึเปล่าคะ  
   อย่างเช่นว่า ย่างไก่ อย่างในรูป จำเป็นต้องเอาถาดรอง(ถาดรองแบบทึบที่ไม่ใช่ตะแกรง) ข้างล่างรึเปล่าคะ

4.มีอาหารประเภทไหนที่เอาเข้าเตาอบไม่ได้รึเปล่า เช่น ถ้าเอาเมล็ดทานทะวันที่อบแห้งแล้ว ไปเข้าเตาอบ จะเกิดอะไรอันตรายรึเปล่า?

5. มีข้อควรระมัดระวังอย่างไรบ้าง?

ขอโทษนะคะที่ถามหลายข้อ ใช้ไม่เป็นจริงๆค่ะ

ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบนะคะ

จากคุณ : philaAlphar
เขียนเมื่อ : 21 มี.ค. 53 01:32:14

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com