Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หลอดดูดน้ำใน 7Eleven สมควรอยู่ในบรรจุภัณฑ์ที่สะอาดกว่านี้  

เห็นพนักงานจับเงิน นับเงิน หยิบเหรียญ กดเครื่องคิดเงิน แล้วก็หยิบหลอดดูดน้ำให้ รู้สึกสกปรกยังไงไม่รู้

ถ้าย้อนกลับไป 10 ปีก่อน ผมว่าหลอดดูดน้ำที่ถูกผนึกอยู่ในบรรจุภัณฑ์ ตามร้านอาหารหรูๆ มันดูกระแดะๆ ยังไงไม่รู้ (ไม่รวมหลอดที่ติดมากับกล่องนม หรือน้ำผลไม้นะครับ)

แต่ปัจจุบันรู้สึกห่วงสุขภาพตัวเอง กระแดะขึ้นว่าง่ายๆ ก็เชื้อโรคเดี๋ยวนี้มันเยอะ ไหนจะไวรัสอีก

เคยเจอพนักงานเอามีดไปไขน็อตตามชั้นวางของเสร็จ จะเอามาหั่นไส้กรอกให้เราต่อ ต้องรีบบอกว่าล้างก่อนดีมั้ยครับ (โอยยยตูละกลุ้ม...)

ที่เคยเห็นมา ตปท.หลอดดูดน้ำใน 7Eleven อยู่ในซองพลาสติกทั้งนั้นเลยครับ เห็นแรกๆ ก็แหม๋ กระแดะจังเลย

ตอนนี้ต้องขอกระแดะบ้างครับ

**** รบกวนช่วยแสดงความคิดเห็น หรือโหวตหน่อยครับ ผมจะส่งเรื่องกระทู้นี้ไปให้ทาง 7eleven พิจารณา เพื่อคุณภาพชีวิตที่ดีของผู้บริโภคครับ ****

แก้ไขเมื่อ 24 มี.ค. 53 02:10:04

จากคุณ : gamete
เขียนเมื่อ : 23 มี.ค. 53 23:51:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com