Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

::::ไก่ย่างวิเชียรของแท้แน่นอน::::  

แม่ผมเขาไปงานบวชที่จ.เพชรบรูณ์มา เลยขากลับฝากเขาซื้อไก่ย่างวิเชียร..
ของแท้ เพราะต้องผ่านอ.วิเชียรบุรี จ.เพชรบรูณ์
ไก่ย่างที่นั้นของเขาอร่อยจริงๆ
อร่อยจนมีคนแอบอ้าง..เอาไปขายแบบรสชาติไม่ได้ใกล้เคียง
เลยซักนิดเดียว  
ร้อยละ 99.99 ที่ขายเป็นของปลอมและเลียนแบบเป็นส่วนใหญ่
ไปดูของแท้กันว่าหน้าตาเป็นอย่างไร

ไก่ย่างวิเชีอรผมกินตั้งแต่เด็ก..ตอนนี้ยังรสเดียวกันครับ
น้าผมอยู่เพชรบรูณ์ เวลาแกมาเยี่ยมที่บ้าน แกจะซื้อมาฝากตลอด
เป็นควาทรงจำตั้งแต่วัยเด็กเลยครับ สำหรับไก่ย่างวิเชียรบุรี

เจ้าที่ชื่อดังสุด แนะนำ ร้านตาแีป๊ะครับ
มีสองร้าน ร้านติดถนน และอีกร้านจากตรงแยก
ถ้ามาจากลพบุรี เลี้ยวขวา ตรงสี่แยกวิเชียร์บุรี
ลักษณะของไก่ที่นี่ เนื้อแห้ง ย่างด้วยไฟหลายระดับ
น้ำจิ้มรสชาติเด็ดขาด รสหวานเค็มพอดีมีรสเปรี้ยวมะขามเด้วยครับ
มีน้ำจิ้มให้มา3 อย่างอร่อยทุกอย่างครับ

สำหรับร้านไก่ย่างที่ วิเชียร์บุรี ทุกร้านรสชาติใกล้เคียงกันครับ
จริงๆเข้าร้านไหนก้ได้แล้วแต่ชอบ พอดีผมกินแต่ร้านนี้มาตลอดครับ

ไก่ที่ซื้อมาเป็นไก่บ้านครับ ถ้าแบบไก่เนื้อก็มีแล้วแต่ความชอบ

ไก่ย่างวิเชียรผมว่าติด 1 ในสามไก่ย่างที่ดีที่สุดในประเทศไทย

แก้ไขเมื่อ 24 มี.ค. 53 13:54:31

แก้ไขเมื่อ 24 มี.ค. 53 13:44:42

แก้ไขเมื่อ 24 มี.ค. 53 13:19:58

จากคุณ : GreenMelon
เขียนเมื่อ : 24 มี.ค. 53 13:12:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com