Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

- -- - -- - ครบขวบ (กระทู้แรก เมื่อคืน "เดี้ยง" ) - -- - -- -  

เมื่อคืนโพสต์ไว้แล้ว 22 ความเห็น ทั้งของตัวเองเพื่อนๆ ลำดับที่ D9042419
วูบไปเรียบร้อย เช้านี้ก็ขอทำซ้ำอีกทีนึงเน๊อะ ฮิ ฮิ

ผมเข้ามาใน"ก้นครัว" ประมาณเดือนมีนาคม ปีที่แล้ว จากพื้นฐานเด็ก"ช่าง" ที่ได้เรียนคอมฯ ระดับ "สี่คนต่อหนึ่งเครื่อง" จอขาวดำ ซึ่งพอมาถึงคิวของผม มันก็หมดคาบเรียนซะนี่

ด้วยภูมิลำเนาของผม อยู่จังหวัดพังงา ละแวกฝั่งอันดามัน ซึ่งมีแหล่งวัตถุดิบที่สามารถหาได้ง่ายและมีความสดใหม่ รวมทั้งราคายังเป็นมิตรอยู่พอสมควร
ครับ

รีวิวอาหารที่ได้ผ่านตาเพื่อนๆมาแล้ว คืออาหารที่ผมชอบรับประทานและทำบ่อยๆ ด้วยต้นทุนที่ไม่แพงเลย เมื่อเทียบกับคุณค่าและความอิ่มเอมที่ได้รับ คงจะเป็นแนวทางสำหรับท่านที่สนใจและใฝ่ใจ ที่จะอยากประกอบอาหารรับประทานเอง จริงๆแล้วไม่ได้มีขั้นตอนที่ยุ่งยาก ซับซ้อนแต่อย่างใดเลยนะครับ ปัจจัยสำคัญอยู่ที่ วัตถุดิบต้องใหม่สด ส่วนผสมที่สำคัญๆต้องใส่ให้ครบ  

ภาพอาหารที่รวบรวมมาในกระทู้นี้ ผมยังใช้ล๊อกอินเดิม คือ "เนียงเพาะ" อยู่น่ะครับ ก่อนที่จะเปลี่ยนมาเป็น "ภักษาภิรมย์" เนื่องจาก สามารถให้"กิฟท์" เพื่อนๆได้นะครับ

แก้ไขเมื่อ 27 มี.ค. 53 19:40:04

จากคุณ : ภักษาภิรมย์
เขียนเมื่อ : 27 มี.ค. 53 06:59:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com