Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

==>สบาย...สบาย วันอยู่บ้านภาค 203 ... ไก่อบหม้อ ... ส่งการบ้านน้องมดสาวชาวสวน (อีกหน)  

ว้า ... กระทู้เมื่อคืนที่ส่งการบ้านมดไว้ หายเกลี้ยงเลยค่ะ หนก่อนตอนโพสต์ Penne with Roasted Cherry Tomato and Rocket กระทู้ก็หายเหมือนกัน เปิดเข้าไปไม่เจออะไรเลย แต่หนนั้นไม่รู้สึกอะไรค่ะ แต่หนนี้เป็นการส่งการบ้านน้องมดสาวชาวสวน ยังไงๆ ก็ต้องส่งให้ถึงที่สุดค่ะ ... มาขายของเก่ากันอีกซะรอบนะคะ

เมื่อวานตื่นขึ้นมาตอนเช้าตามปรกติของนาฬิกาในตัว พี่ก้อยนึกว่าตัวเองตื่นเช้ากว่าเคยซะอีกค่ะ ค่าที่ว่ามองไปนอกหน้าต่างยังมืดอยู่เลย แถมฝนก็ตกพร่ำๆ เปิดหน้าต่างออกไป ... โหววววว ทำไมมันเย็นอย่างนี้ เมื่อวานเขาใหญ่เย็นทั้งวันเลยค่ะ แถมฝนก็พร่ำๆเกือบตลอดวันด้วย ดีใจๆๆๆ เป็นที่สุด เพราะปีนี้มันร้อนเร็ว แล้วก็ร้อนเอามากๆซะด้วย อากาศขมุกขมัวแบบนี้ทำเอาขี้เกียจไปเลยค่ะ แทนที่จะเอาข้าวไปกินที่ร้านเหมือนเคย พี่ก้อยก็เลยขอนั่งชิลด์ๆ กินข้าวที่ห้องก่อนออกไปดีกว่า

พี่ก้อยเอาอาหารที่เตรียมไว้กินตอนเที่ยงมากินซะมื้อเช้า ... เป็นมื้อเช้าที่หนักมากเลยค่ะ เพราะกินข้าวกับไก่อบซะหนึ่งน่อง อิ่มตื้อไปจนถึงบ่ายสามเลยทีเดียวค่ะ

ตอนมาถึงเขาใหญ่ พี่ก้อยทำไก่อบเอาไว้สี่ชิ้น ไก่อบที่ว่าเคยเห็นน้องมดสาวชาวสวนทำในหม้อหุงข้าว ง่ายดีจริงๆ ตั้งใจไว้ตลอดว่าจะลองทำตามดูบ้างค่ะ

วันนี้ก็เลยขอส่งการบ้านซะหน่อย ... หน้าตาอาจจะอัตคัดเครื่องเคราไปหน่อย แต่ก็อร่อยทีเดียวเลยค่ะ

มาลองดูค่ะ ว่าไก่อบหม้อหุงข้าวที่พี่ก้อยทำ จะหน้าตายยังไง

จากคุณ : Jekyll and Hyde
เขียนเมื่อ : 27 มี.ค. 53 15:17:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com