Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาม๊ะมาจอยกัน จอยกัน...>>>กระทู้ขี้เห่อและ ส่งการบ้านชิ้นแรกกับ"เครปเค้ก"แบบบ้านบ้าน  

สวัสดีครับชาวพ่อแม่พี่น้องที่น่ารักทุกคน วันนี้เป็นครั้งที่ 2 ที่ตั้งกระทู้ แต่เป็นครั้งแรกที่มาส่งการบ้านๆพี่ห้องนี้ครับ รูปไม่ค่อยครบถ้วนทุกขั้นตอนนะครับ แต่จะอธิบายให้ละเอียดๆแทนละกันนะครับ ไม่คิดว่าถ่ายไปทำไปจะยากเยี่ยงนี้

งั้นเริ่มด้วยการอวดของใหม่ก่อนละกันนะครับ อาทิตย์ที่แล้วไปงานโฮมโปรมาครับไปสอย เตาอบ fagor มาหนึ่งเครื่องครับ ตอนแรกก็ตัดสินในไม่ได้ครับว่าจะซื้อรุ่นที่มีพัดลม หรือว่าไม่มีดี ก็ได้ไปคุยกับเชฟที่มาโชว์ในบูธนะครับ เค้าบอกว่า "น้องพัดลมไม่จำเป็นหรอกเอาไปก็ไม่ได้ใช้" ก็คือพี่เค้าบอกว่าพัดลมสำหรับเค้กไม่จำเป็น และไม่ควรใช้ที่สุดนะครับ เพราะจะทำให้เค้กเสียทรงตอนมันกำลังฟูได้นะครับ อันตรายมาก
ส่วนพัดลมจะไว้ใช้กับการอบพายชั้น การทำคุ๊กกี้ การย่าง ครับ แต่ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นปัญหา อบนานขึ้นก็ได้ผลเหมือนกัน เราก็เลยโอเคพี่! ซื้อรุ่นไม่มีพัดลมมาในราคา 10,400 ครับ รุ่น 5h-103x ครับผม

แก้ไขเมื่อ 28 มี.ค. 53 22:22:36

จากคุณ : ใครชนะได้เป็นไจแอ้น
เขียนเมื่อ : 28 มี.ค. 53 21:06:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com