Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ห้างดอกบัวอีกแล้ว................  

เมื่อตอน หกโมงเย็นของวันนี้ได้เดินซื้อของที่ห้างดอกบัวสาขาจรัญ
เดินซื้อของไปเรื่อยได้ของพอสมควร จนมาถึงแถวตู้แช่พวกกระเทียมดอง
ผักกาดดอง ก็ได้ดูที่ป้ายเห็นติดสลากสีเหลืองลดราคาประมาณ 50% ของราคาเต็ม
ก็เลยหยิบมาได้สี่ห้าอย่าง เช่น กระเทียมดองขวดเล็กราคาลดแล้วเหลือ 30 บาท
(โดยที่หน้าตู้ติราคาลดเรียบร้อยแล้วนะครับ)และอื่นๆ อีกหลายรายการโดยส่วน
ใหญ่เป็นของแม่จันหรืิอแม่จินจำไม่ได้ พอไปคิดเงินงานเข้าครับ โดนราคาเต็มๆ
ไปเลย ก็แจ้งพนักงานเก็บเงินว่า ราคาที่ติดมันไม่ใช่นะ (ดีนะที่ซื้อไม่มากเลย
คิดเลขทันฮ่าๆๆๆ ไม่งั้นโดนเต็มๆ) พนักงานก็ทำหน้าไม่ค่อยเชื่อ ประมาณว่า
แกนั่นแหล่ะที่ดูผิดเอง และบอกว่าคอมก็โชว์ราคานี้อ่ะ ไอ้เราก็เถียงว่าไม่ใช่
ก็เลยเรียกพนักงานอีกคนมาดู เขาก็ยิงบาร์โค๊ดมันก็เป็นราคาเต็มอีก พร้อมไม่
ค่อยอยากจะเชื่อผม  ผมก็เลยบอกว่า " งั้นติดราคาสีเหลืองที่แถวสิ้นค้าทำไม"
พนักงานก็พูดทำนองว่าผมดูบาร์โค๊ดผิดหรือเปล่า
ผมก็เลยชวนไปที่ตู้แล้วชี้ให้ดูเลยว่ามันเป็นแบบนี้นะ แล้วก็อันนี้อีก  แล้วก็อันนี้อีก  
และก็อีกหลายๆรายการก็ผิดอีก  พร้อมแถมท้ายให้ดูไชโป้วที่หมดอายุอีกกองเบ้อเร่อ ที่เอามาวางขายหมดอายุไปตั้งแต่เดือน ก.พ.53 ยังวางขายหน้าตาเฉย
พนักงานก็ทำเป็นไม่ได้ยินแล้วถามว่าจะเอาสินค้านี้อีกหรือเปล่า
ผมก็เลยตอบไปว่า ไม่เอาแล้ว วอย ออกไปเลย สุดท้ายได้แค่นมกับยาสีฟันครับ
ก็เลยอยากฝากเตือนเพื่อนๆนะครับเวลาคิดเงินดูดีๆนะครับ

จากคุณ : Nuclear Atom
เขียนเมื่อ : 29 มี.ค. 53 21:45:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com