Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Review ..@Nobita อร่อยจริงปิ้งๆย่างๆ@^_^@  

สวัสดีตอนดึกๆค่ะ เพื่อนๆชาวก้นครัว

ต้องบอกก่อนว่าปกติ จะไม่เคยไปทานร้านเนื้อย่างแบบนี้เลยค่ะ จะมีไปทานก็แค่ BBQ แล้วก็ Didomon หลังจากที่เคยดูกระทู้ Giant มาหลายกระทู้ก็คิดว่าน่าทานดีแต่ว่าก็ไม่รู้จะชวนใครไป ดูแล้วก็ลืมๆไปบ้าง

แต่เมื่อไม่กี่วันมานี้ค่ะ อยู่ๆแฟนก็โทรมาบอกว่า

แฟน : Dee เปิดคอมอยู่รึป่าวคะ
Dee  : ป่าว..ทำไมเหรอ
แฟน : ดูให้หน่อยค่ะว่าร้านไจแอ้นท์คนละเท่าไหร่
Dee  : อ๋อ 450 ตอบโดยไม่ต้องเปิดค่ะ มันจำอยู่ในหัวอยู่แล้ว ^^
แฟน : ((เงียบไปสองวิแล้วบอกว่า)) ทำไมรู้อ่ะ...

5555

ปรากฏว่าแฟนดูรายการในชาแนลวีเห็นแล้วอยากกินขึ้นมา ซึ่งปกติถ้าDee เป็นคนชวนละก็ต้องมีอิดออด แพงบ้าง อะไรบ้าง นี่ถึงกับเป็นคนออกปากเองเลยว่าอยากกิน โอเค จัดไป ((อยากอยู่แล้ว)) haha

เอ๊ะ..แต่เดี๋ยวก่อนเพื่อนๆคงงงว่า ดูรายการร้าน Giant แล้วทำไมถึงโผล่มา Nobita ได้ จริงๆ Dee ก็ไม่รู้เหมือนกันค่ะ ^^ คุยไปคุยมาหารีวิวดูเพิ่มดันกลายเป็นร้านนี้ไปซะได้

หลังจากนัดเวลา สถานที่กันเสร็จสรรพก็ลุยเลยค่ะ  love smile

จากคุณ : Forever DeeDee
เขียนเมื่อ : 1 เม.ย. 53 22:19:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com