Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

`` kirill Baking ** Marble Butter Cake ค่า ** ^w^ **  

สวัสดีค่ะทุกคน ไม่ได้เข้ามาอวดฝีมือทำเบเกอรรี่นานเลยทีเดียว ส่วนใหญ่เพราะว่าขั้นตอนมันยุ่งยากกว่าทำกับข้าวมั้งคะ แฮ่ๆ ขี้เกียจก็ว่างั้นเถอะ
ทำเสร็จก็ได้แต่ถ่ายรูปเก็บไว้ อดทำ howto ไปเลย แต่ไม่เป็นไร วันหลังค่อยทำใหม่ก็ได้ค่ะ >w<

วันนี้ขิงทำเค้กเนยสูตรพี่ตรีค่ะ สูตรและอุปกรณ์ตามนี้เลย

1. แป้งเค้ก 200 กรัม
2.ผงฟู 1 1/2 ช้อนชา
3. น้ำตาลทรายป่น 200 กรัม (ตามสูตรเดิม 220 กรัมนะคะ)
4. เนยสดจืด 200 กรัม
5. นมข้นจืด 90 กรัม
6. ไข่ไก่ 4 ฟอง
7. เกลือ 1/4 ช้อนชา
8. ผงโกโก้ 1 ช้อนโต๊ะ
9. วนิลา 1 ช้อนชา

อบที่ 180 องศาซีค่ะ

เดี๋ยวเราลองมาดูวิธีทำกันเลยนะคะ ^^

ปล.รูปที่ตัดเสร็จเรียบร้อยแล้วอยู่ในคห.ที่ 55 นะคะ >w<

..

แก้ไขเมื่อ 08 เม.ย. 53 15:56:33

จากคุณ : kirill
เขียนเมื่อ : 3 เม.ย. 53 14:07:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com