Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Chubby Lawyer Cafe' - ครัวฟิวชั่นทนายอ้วน - อูมามิบูตะ... สุโค่ย..ไฮ้  

วันนี้ร้อนอีกแล้วนะครับ ... เข้าหน้าร้อนจริงๆซะที จะได้ร้อนให้สมใจอยาก อิอิอิ

ตอนนี้กลางวันนอนได้สบายกว่าช่วงที่แล้วเพราะเปิดแอร์นอนครับ อิอิอิ สบายมาก เอาข้าวกลางวันเข้ามากินด้วยเลย ไม่ต้องแคร์ว่าจะเป็น จะเปรี้ยว เพราะอย่างมากก็แค่เหงื่อซึมๆ อิอิอิ

วันนี้เสนอเมนูฟิวชั่นญี่ปุ่นครับ เคยกินเมนูแบบนี้ที่ร้าน"หัวปลาหม้อไฟ" แถวๆบางนาครับ คล้ายๆอย่างนี้เลยครับ แต่เค้าคงหมักกับน้ำปลา แล้วก็คลุกพริกป่นอย่างนี้เลยครับ ไร้นี้ทีไรต้องสั่งเบิ้ลทุกทีเลยครับ

พอเอามาทำตามอย่างเค้าก็น่าจะมีอะไรต่อยอดไปหน่อยครับ เลยเอาเครื่องญี่ปุ่นมาหมัก ไม่ว่าจะเป็นมิริน โซยุ แล้วก็พริกญี่ปุ่น ได้ออกมาหน้าตาคล้ายๆครับ ชื่อว่า

"อูมามิบูตะ ....สุโค่ย"

จากคุณ : ทนายอ้วน
เขียนเมื่อ : 4 เม.ย. 53 14:34:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com