Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

==>สบาย...สบาย วันอยู่บ้านภาค 205 ... กระดูกหมูตุ๋นอบวุ้นเส้น  

วันนี้พี่ก้อยมีลูกกรอกตัวเบ้อเริ่มติดรถมาเขาใหญ่ค่ะ เจ้าเต้ยหลานยายจุลนั่นเอง วันนี้ก็ตระเวนกินกันมาตลอด พอมาถึงมื้อเย็นก็เริ่มขี้เกียจแล้วค่ะ พี่ก้อยขอกลับห้องก่อน ยังไงๆ ถึงไม่ออกไปไหน รื้อๆของคงคลังดู ก็คงจะมีของให้เจ้าเต้ยกินค่ะ

ตอนแรกว่าจะต้มเส้นหมี่สำเร็จรูปให้เต้ยกินโดยใส่ option เสริมให้ซักหน่อย แต่พอเปิดลิ้นชัก พี่ก้อยเจอวุ้นเส้นอยู่สองห่อ ความคิดก็เลยเปลี่ยนไปค่ะ ทำเมนูวุ้นเส้นดีกว่า ชอบกินวุ้นเส้นค่ะ

มื้อเย็นวันนี้ของเราสองคนก็เลยเป็นวุ้นเส้นกระดูกหมูตุ๋นจานนี้ค่ะ

อ้อ .. วันนี้นายเต้ยทำรูปให้นะคะ ลายน้ำเปลี่ยนไปตามใจเจ้าเต้ยเค้าค่ะ

จากคุณ : Jekyll and Hyde
เขียนเมื่อ : 8 เม.ย. 53 22:07:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com