Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

~**~หายเหนื่อย~**~  

ดาว...สวัสดีค่ะเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ก้นครัว ห่างหายไปซะนานเลยค่ะ พักหลังนี่ทำขนม หรือกับข้าว ไม่ค่อยได้ถ่ายรูปไว้ เลยไม่ได้รีวิวเหมือนแต่ก่อนค่ะ พักหายเหนื่อยมาหลายวันแล้ว อีกทั้งกลัวเพื่อนๆก้นครัวจะลืมกันซะก่อน วันนี้จุ๋มเลยเอารูปอาหารที่เคยทำและเคยรีวิวไว้เมื่อนานมาแล้วมาลงใหม่ แก้คิดถึงค่ะ

ดาว...สาเหตุที่หายไปก็เนื่องจาก น้องวิวเตรียมตัวสอบเข้าม.1ค่ะ เรียนพิเศษทุกวัน น้องวินก็จะเข้าม.4 จุ๋มเลยไม่ค่อยมีเวลา เลยหายไปพักใหญ่ค่ะ บางครั้งเข้ามาอ่านเฉยๆค่ะ

ดาว...ตอนนี้น้องวิวก็ผ่านการสอบ และมอบตัวเข้าเป็นนักเรียนโรงเรียนสตรีวิทยา2 เรียบร้อยแล้วค่ะ ผลการสอบเป็นที่พอใจค่ะ น้องวิวสอบได้เรียงอันดับคะแนนได้อันดับที่ 13 เนื่องจากคะแนน เท่ากันหลายๆคน เลยอยู่อันดับที่ 36 จากคนสอบทั้งหมด 1500 ++ คนค่ะ

ดาว...ส่วนน้องวินเข้า ม.4 สตรีวิทยา2 เหมือนกัน คะแนนเฉลี่ยไม่ค่อยดี เพราะกิจกรรมมากไปหน่อย หลังมานี่มาคุยกับจุ๋มว่าอยากเรียน แผนวิทย์-คณิต แต่คะแนนคณิตไม่ถึง จุ๋มก็เลยบอกสู้แน่นะ เค้าบอกว่าจะสู้ เลยพาไปเรียนพิเศษ เพราะต้องสอบเปลี่ยนแผนการเรียนใหม่ ก็สอบผ่านค่ะ ได้เข้าแผนวิทย์-คณิต สมความตั้งใจ (สู้ๆนะลูก)

ดาว...ขอบคุณเพื่อนๆที่ให้กำลังใจค่ะ โดยเฉพาะคุณวัฒน์ คุณเอ๋ (ใบยี่หร่า) ที่ได้ส่งกำลังใจมาให้น้องวินน้องวิวค่ะ  ขอบคุณมากๆค่ะ

จากคุณ : winview'mom
เขียนเมื่อ : 10 เม.ย. 53 19:21:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com