Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>> ครัวต่างแดน ... เมี่ยงปลา & ของสะสม ... >>>  

สวัสดีค่ะ มิตรรักก้นครัวเมืองไทย และมิตรรักต่างประเทศ
มิตรรักทักทายหน้ากระทู้ และมิตรรักผ่านมาอ่าน

วันนี้ ติ๋วเอาเมนู เมี่ยงปลา มาส่งการบ้านพี่เจี๊ยบค่ะ
ไม่ได้ขึ้นหัวกระทู้ เพราะมันจะยาวไปหน่อย

พี่เจี๊ยบมาโพสต์ ยำปลาเทโพ
ติ๋วเห็นแล้ว อยากกินมากเลย นั่งคิดนอนคิด จะเอาปลาอะไรมาทำดี
เครื่องเครา ก็ไม่น่าจะหายาก  ถ้าจะยากก็ตรงใบชะพลูนี่แหล่ะ
แต่พี่เจี๊ยบ บอกว่า กินกับผักกาดหอมก็ได้
งานนี้ เลยเข้าทางติ๋วเลยค่ะ

แถมตอนนี้ กระแสลดหุ่น กำลังมาแรง ในห้องก้นครัว
ติ๋วก็เลยอยากลดหุ่นกับเค้าบ้าง
แบบว่า กางเกงที่ใส่อยู่ทุกวันนี้ เริ่มคับแล้วค่ะ
ไม่ได้อยากลดเพื่อความงามค่ะ  
เพียงแต่ว่า ไม่อยากเสียเงินซื้อกางเกงใหม่ค่ะ 555

จากคุณ : หมู (ตัว) อ้วน
เขียนเมื่อ : 10 เม.ย. 53 22:14:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com