Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>> ครัวต่างแดน ... ปิ้ง ๆ ย่าง ๆ สบาย ๆ ค่ะ ... >>>  

สวัสดีวันมหาสงกรานต์ ค่ะ ชาวก้นครัวเมืองไทย และต่างประเทศ
ชาวก้นครัวที่รักทักทายกันน่ากระทู้ และชาวก้นครัวที่รัก ที่มาอ่านและผ่านไป

วันนี้ รีบมารีวิว ก่อนที่จะไปเดินออกกำลังค่ะ
ช่วงนี้ ที่นี่ แดดดีค่ะ  สามารถเดินออกกำลังได้ถึง 2 ทุ่มสบาย ๆ
เพราะพระอาทิตย์ขยันทำงานค่ะ  2 ทุ่ม พระอาทิตย์ยังไม่ตกเลยค่ะ

อุณหภูมิที่นี่ ในตอนเช้า ประมาณ -2 องศา
แต่ถ้ากลางวัน จะประมาณ 8-10 องศาค่ะ
ต้องใส่เสื้อกันหนาว แต่มีแดด ทำให้สดชื่นค่ะ

เนื่องจากที่นี่ เป็นเมืองหนาว แดดไม่ค่อยมีสักเท่าไร
ถ้ามีแดดเมื่อไร หลาย ๆ คนที่นี่ จะนิยมปิ้ง ๆ ย่าง ๆ กันค่ะ

คุณสีมา ก็เหมือนกัน พอแดดออกมา  รีบไปซื้อไส้กรอกมาเลยค่ะ
คนที่นี่ เค้านิยม ย่างไส้กรอก กันค่ะ
ย่างกัน กลิ่นหอม ขจรขจาย  ยั่วน้ำลายคนข้างบ้านดีนัก

จากคุณ : หมู (ตัว) อ้วน
เขียนเมื่อ : วันมหาสงกรานต์ 53 21:20:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com