Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามผู้รู้ว่าวิธีการบีบครีมเป็นรูปกุหลาบบน cupcake แบบ banoffee pie ที่แม่เนื้ออุ่น_หลับอุตุ เคยโพสต์ไว้ ทำอย่างไรคะ  

คือเพิ่งเริ่มหัดทำเค้กค่ะ ก็เลยอยากทราบวิธีบีบครีมเป็นรูปดอกกุหลาบบนคัพเค้กค่ะ ว่าทำอย่างไร ใช้หัวบีบเบอร์อะไร และมีวิธีการบีบครีมอย่างไรค่ะ
เคยเห็น banoffee pie ที่แม่เนื้ออุ่น_หลับอุตุ ( ถ้าเรียกชื่อผิดขอโทษด้วยนะคะ) เคยโพสต์ไว้เป็นแบบคัพเค้กแล้วมีบีบวิปครีมปิดหน้าพายเป็นรูปกุหลาบ อยากทำเป็นบ้างค่ะ อยากทำให้สามีทานน่ะค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบคำถามด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : พอใจไชโย
เขียนเมื่อ : วันเนา 53 10:05:08 A:121.91.48.168 X: TicketID:264136

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com