Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

% * % * % + + + <<<<< แกงหัวปลี >>>>> + + + % * % * %  

สวัสดีค่ะ ชาวก้นครัว  สงกรานต์ไปเที่ยวที่ไหนกันมาบ้างค่ะ
หยุดสามวันนี้ นอนเล่นอยู่บ้านค่ะ ว่างๆ เลยขอลองมาตั้งกระทู้ทำอาหารในห้องนี้บ้าง
ตื่นเต้นจังค่ะ ไม่เคยตั้งกระทู้จริงๆจังๆ ในห้องนี้มาก่อน ได้แต่แอบอ่าน
พอเตรียมข้อมูลแล้วรู้เลยว่า พี่ๆ น้องๆ ที่ตั้งกระทู้สอนทำอาหารที่ห้องนี้ เก่งกันทุกคนเลยค่ะ  
เพราะทั้งถ่ายรูป post รูป เขียนข้อความ ใช้เวลาพอควร ถ้าไม่ขยัน (หรือขี้เกียจแบบเรา)  ใจไม่รัก คงนานๆ เข้ามา
โพสทีแน่ๆ

วันนี้ ขอเสนอ กับข้าวฝีมือคุณแม่ค่ะ  แกงหัวปลี อาหารจานโปรด ค่ะ  
ทำไม่เป็นค่ะ ได้แต่แอบเก็บภาพ  พยายามหลายที กว่าแม่จะยอมให้ถือกล้องไปเกะกะในห้องครัว (^_^')
มาแบ่งปันเมนูกันเลยค่ะ

จากคุณ : Sylvan
เขียนเมื่อ : วันเถลิงศก 53 12:40:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com