Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

.............. New York Cheesecake .............  

วันก่อนเดินไปร้านหนังสือค่ะ ตอนแรกไม่ได้ตั้งใจว่าจะได้ แต่เหมือนบุพเพสันนิวาส 555

ปกติเวลาซื้อหนังสือทำขนมของเมืองนอกมาสารภาพว่า ไม่ค่อยได้ทำเลยค่ะ นั่งดูรูปเฉยๆๆ เล่มตั้งแพง ซื้อมาประดับห้องซะอย่างนั้น

อีกทั้งเอเชียบุ๊คส์สาขาที่ไป ก็เป็นสาขาเล็กๆ เดินไปพลิกๆดู เเล้วเจอเล่มนี้ค่ะ

Cheesecake cookbook
50 To-Die-For Recipes for New York-Style Cheesecake

จากร้าน Junior's

Junior's

Junior's

Junior's

Junior's

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ร้านที่มีคนบอกว่า  New York Cheesecake อร่อยมากกก

แต่ ไม่เคยไปอเมริกา เลยไม่เคยได้กิน 5555

ไหนๆก็ไหนๆแล้ว คิดอยู่นานว่าจะซื้อไม่ซื้อดี แต่คิดไปงั้นแหละค่ะ ลงมาตัวเปล่าไม่ได้พกอะไรมาเลย 555

เปิดไปเจอสูตร New York Cheesecake เป็นสูตรแรกค่ะ เห็นแล้วแบบว่า อยากทำๆๆๆ ทำไงดี

เลยตัดสินใจ

เอ่อ...จำมาเลยละกัน 5555 อุ๊บอิ๊บว่าถ้าอร่อยเดี๋ยวจะกลับมาซื้อนะนะ
ส่วนผสมไม่กี่อย่างจำง่ายมากกก (แต่วันนี้กลับไปซื้อหนังสือแล้วนะคะ)

สรุปว่ากลับมาถึงบ้าน

ฮ่วย... สูตรนี้ในเนทเค้าก็มีรีวิวเอาไว้ อุตส่าห์จำ 555

จากคุณ : cookery-girl
เขียนเมื่อ : 19 เม.ย. 53 21:47:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com